Nduku wa udumu nanyi marafiki huko nje, inasema ni majaliwa kuwa hapa asubuhi ya leo. Utambulisho wa namna hiyo, mbona sijui nitaishije? Uh, kamwe kustahili. Lakini nilipokuwa nimeketi tu pale nikizungumza mimi na ndugu Noel Kiamini, nimewahi kukutana na mtu ambaye hasa ni sote tumefanywa uh, katika miundo tofauti, lakini na Mungu yeye yule, kama tu vile Ndugu Jackmo bila shaka amekuwa, ndugu Noel alikuwa tu akisema tangu nimekuwa hapa pamoja naye, huyo ni mkwewe na jinsi alivyojifunza kumpenda na kuheshimu hekima yake na kadhalika, na kwamba ninaweza kusema amina kwa jambo hilo. Mambo mengi mazuri wakati ambao tumekuwa pamoja naye, mimi na yeye na ndugu Brown Ndugu Butlea, hapa watu wazuri wa Mungu ambao kweli inawapenda kwa moyo wangu wote, na sasa ninaona hatui vijana kamwe, ama nafikiria tu juu ya wakati sasa ambapo tutajiona, eh, tunapobadilika tangu yapata miaka ishirini iliyopita. Tulikuwa tukivuka majangwa na kadhalika pamoja kama vijana, lakini hujua tu ya kwamba kuna nchi ambapo hatisaze kaka takutana kule tena siku moja. Jana usiku nilipokuwa nikiondoka maskanini, kulikuweko na masini, bibi mmoja amelala kule kwenye machela, naye alisema ndugu Branham, miaka kadhaa iliyopita nafikiri alikuwa amelemaa. Kasema uliniambia, nina sahau alilosema mwanamke huyu. Sasa kitu kama hiki nitatumaini nita ya kwamba nita, vibaya uh, nuk, kasema ya kwamba mateso haya niliyokuwa nayo yalikuwa ni kwa uh, kusudi fulani ama kitu fulani, ya kwamba angemzaa mtoto naye angeweza kufahamu ni jinsi ambavyo hilo lingetendeka, naye yumo katika hali kama hiyo. Uh, hapo alisimama kijana mwanamume mdogo anayependeza, akasema mimi ndimi mtoto mchanga ambaye alimzaa, akasema mimi ndimi mtoto huyo mdogo aliyemzaa. Mambo mengi sana yametendeka njiani hata hatu na wakati hapa akuzungumzia wa, jambo over. Hilo tutalizungumzia kwen, e, kwenye namba ya pili this na tawi ile la wafanya biashara. Mimi si mfuasi wa shirika lolote, um, nadhani nyote mnajua, lakini mimi hili ndilo wafundi peke yake ambalo mimi nina uhusiano nalo, ambalo nina kadi yake ya ushirika, ni wa ni wa baina ya madhehebu, ni wafanya biashara tu. Wamekuwa faida sana kwangu na kwa huduma ambayo Bwana Bwana Baba yetu amenipa mimi. Wasn't exactly the uh, ni si kwamba mimi like sipendi madhehebu, ni huduma tu ambayo nimepewa, na kama mimi si mwaminifu kwa wito huo call, basi nitakuwa mtu asiye mwaminifu kwa Mungu, na ninafikiri um, kabla tu sijatoka tu soon, labda wengi wenu mlikuwa huko. Siku moja nilikuwa huko Los Angeles nikizungumzia tawi hilo na kulikuweko na ndiyo kwanza ki, kidogo ni yakemee madhehebu labda sana, sikumaanisha si kuwa namna hiyo uh, kama that ulitaka that hilo liwe duni, basi ningekuwa nafiki. Haikupasi kufanya jambo hilo that's la hilo, linamtupilia mbali mtu fulani, lakini nilikuwa nimezungumza juu ya mtu ya ambao niliuona kwenye ua uh, la ndugu ulikuwa na aina kama tano mbalimbali za matunda, ndipo nikasema, si sijapata kuona mti kama huo maishani mwangu. Ulikuwa, ni, ulikuwa na mabalungi, ulikuwa na malimau, ulikuwa na chenza, kangaja, machungwa, kila kitu uh, kikikuwa juu ya mti ule ule. Vema, nikasema hakika fahamu jambo hilo uh, kwani ni mti wa aina gani huu? Ni mchungwa na nikasema pemba, sile ni balungi? Kasema Naam. ni nikasema yawezekanaje? Kasema huo umepandikizwa. Ndio nikasema lo, sawa. Kasema yote ni, ni jamii ya mchungwa, na mti wowote ulio wa jamii ya mchungwa unaweza unaweza kupandikizwa. Kasema nafahamu. Ndipo nikaanza kupiga makelele kidogo tu, mwajua maana mimi ni mtu mwenye wasiwasi wasi, na mwenye muhemuku. Kwa hiyo akasema kuna nini? Ndivyo uh, nikasema vyema okay, nilikuwa nikiwazia tu juu ya jambo fulani a nikasema, sasa ninataka kukuuliza swali nikasema, sasa mwaka ujao wakati wa kuchanua hakutakuweko na machungwa same, makangaja, mambalungi, malimau, kutakuweko tu na machungwa kwa sababu huo ni mchungwa, sivyo? Akasema la, lala uh, la. Kila tawi linazaa kwa jinsi yake. Nasema ah, sawa. Kwa hiyo hilo bado lilikuwa lina, lina, lina sikika nzuri sana kwa sababu mimi Harvard, mwajua Harvard mimi, Harvard mimi, bila shaka nina digrii kutoka Hartford na vyo hivi vingine vyote mwajua. Kwa hiyo kwa hiyo mimi, angalia viumbe hayo, ndiyo chuo kikuu kilicho bora kuliko uh, vyote vilivyopata kuwa bado, chuo kikuu cha Muumba. Kwa hiyo mimi kuangalia hivyo, ninapata mahubiri yangu kutokana na vile inavyoona viumbe vikitenda. Ndipo nikasema vema, hilo linanifanya tu mimi kujisikia vizuri sana. Akasema kwa nini? Nikasema niliwazia tu uh, jambo fulani. Kwa hiyo so siku hiyo nilikuwa nikihubiri juu ya jambo hilo, nikasema sasa mnaona, wakati kanisa lilipoanza mara ya kwanza, ilikuwa Yesu alisema eh, nili, nilikuwa nikihubiri eh, Yohana kumi na tano nini, ndimi mzabibu, ninyi ni matawi, na kila tawi lisilozaa tunda litakatwa lichoma mtu fulani yuko tu tuone mango mwangu akikaba sana kwa ajili ya jambo hilo, kasema, unaona, nilifikiri kama kweli wakati mmoja ulikuwa umejazwa na Roho Mtakatifu na umeokolewa, ulisema hangeweza kuliepa jambo hilo, hiyo ni kweli. Akasema, na hilo je? Nikasema, sasa unazungumzia jambo lingine. Yeye yeah, anazungumza juu ya kuzaa matunda pale, si mzabibu anazungumzia uzung, ana juu ya kuzaa tunda wala si uwai. Akasema vema, ukate tu mti upate ku, kukua kuzaa tunda. Akasema ndipo nikasema, sasa unaona, mti huu ulipoanza wote ulikuwa ni halisi Wakristo wa Bibilia. Ndipo ikatokea tawi la linaloitwa Luther, Methodist, Baptist, Bibiteri, Malimau na kadhalika. Nikasema unaona unasitawi kwa jina la Ukristo, lakini una- unaishi kwa kutegemea uh, mti ule, lakini unazaa ya jinsi ya madhehebu yake, unaona. Lakini nikasema kama mchungwa huo ukiwahi okay, kutoa tawi lingine, wenyewe utazaa machungwa kama ulivyofanya hapo mwanzo. Hiyo huo ni yule, uh, mtu anayeketi pale, kiongozi wa nini kubwa, mmoja ya madhehebu iliyo makubwa sana kote. Hii hii how hii how he he ya Kipentekoste, hii ni jinsi ya kulifanya ili kwamba understand. Kila mtu atafahamu ya kwamba si wazo langu kwamba mimi ninawapinga hao ndugu dada, hilo ni kosa. Mimi ninaeleweka vibaya sana, wala sijui ni kwa nini. Naona watu wanafikiri mimi siamini katika uh, watu kwenda kanisani. Huo ni uongo mtupu. Inatupasa kukusanyika pamoja, na zaidi sana tunapoona ile siku ikaribia. Naona inatubidi kukusanyika katika umoja, huenda tusimini kama niliishi katika mji fulani uh, na hawakuwa na kitu kule, ila vema kanisa fulani, staki kutaja jina lolote lakini, na kanisa lolote tu, kama waliamini jambo moja tu kwamba okay. okay. okay. Yesu alikuwa ni Mungu, mengine yote si kweli, ningehudhuria kanisa hilo kama siwezi kupata mkate mzima, ni nitakula nita kipande kimoja, unaona. okay. nitaenda okay. nikasikilize okay nikabudu Bwana na kumwonyesha ya kwamba ninatekeleza sehemu yangu. Ninataka yeye ajue mimi ni hai mimi, mimi ninataka kila mtu ajue niko upande gani. Ninakusanyika pamoja na Wakristo na huko ninabudu na na kumtumikia Bwana, lakini vipi sana mimi nilikuwa nikinitatiza sana hivyo nikapata kwamba hata Bwana wetu alifahamika vibaya katika mambo mengi sana. Angesema lolote nao wangenini? ange- angefahamika vibaya ni na kisia, inabidi tu ukuwa namna hiyo, lakini wale walio na hekima watafahamu, naona Biblia ilisema jambo hilo watalishika hayo asubuhi ya, ya leo, wakati nikisema jambo hili nami nilisema sasa wao wao wanaishia jina la Kristo, bali wanazaa tunda mbaya na tunda la kimadhehebu. Wanaweka uh, kitu fulani, nao wanaishi kwacho na kuishi kutokana na ule uhai. Ni vile nilikuwa nikijaribu kusema jana usiku, roho hiyo inaweza kubatizwa katika roho huyo na bado isiwe, uh, asiwe Mkristo. Naona unaishi kutokana na uhai ule ule lakini matunda unayozaa yanaonyesha wewe ni nani. Unaona, hiyo ni kweli. Wanaweza kufanya ishara zote na kuwaombea wagonjwa na kuponya wagonjwa na kufungua macho na kutoa pepo na, na kufanya mambo haya yote wakiishi moja kwa moja kutokana na uhai ule mle, mle ndani. Ha, mbali wangali ni malimao. Unaona, hiyo ni kweli. Matunda unayo uh, unajulikana una Yesu, alisema so, na wakati nilipotoka chukwaani, kiongozi huyu mkuu alisimama akasema, said, umaanishi jambo hilo said, akasema, sote tunajua ya kwamba tumepandikizwa vema. Hiyo ni kweli, uh, kwamba tumepandikizwa friends, tumepandikizwa right, kwenye shina. Hiyo ni kweli, lakini si kwenye msabibu kupandikizwa. Kwa hiyo basi akasema, akaanza kwa namna fulani kwa namna fulani kuni kashifu kidogo, na kulikuweko na kijana mwanamume pale, na fikiri ni jamii ya wacheza sinema fulani, jina lake ni Danny Henry, naye alikuwa mvulana wa kibatisti Rema. Alikuja jukwaani akanikumbatia kwa mikono na kusema bwana, tumaini jambo hili halisijiki la kufuru, lakini kasema ninaamini hayo karibu yangekuwa ndiyo sura ya ishirini na tatu ya Ufunuo, nami nikasema asanti. Ndipo akaanza kusema jambo lingine na kuanza okay, kunena kwa lugha fulana mbatisi na wakati nilipofanya na namna hiyo zikuweko uh, uh, na mwanamke kutoka the hapa Luhisiana, alikuwa Mfaransa, mwanamke mnene akaandika fasiri yake bema halafu, kulikuweko na jamaa mwingine mdogo ameketi hapa, aliyekuwa Mfaransa, akaandika yale aliyosema. Walilinganisha walioandika na wote wawili walikuwa wako sawa. Hivyo mfulana mkubwa mwenye nywele eh, nyepesi aliyekuwa amesimama nyuma kabisa kwenye mkahawa wa Clifton akajitokeza, akasema hebu nione maandishi hayo nikaenda kuona yaliyokuwa na hayo yote matatu yalikuwa na tafsiri ile ile alikuwa. Ni ni mkalimani wa, UM, mkalimani wa Kifaransa alisema hivi: kwa kuwa umechagua njia hii iliyo nyovu na mbamba, njia iliyo ngumu, umefanya hivyo kwa ihari yako, lakini ni uamuzi mzuri jinsi gani uliofanya, kwa sababu ni njia yangu. Unaona na kasema akaendelea kusema basi, jambo hili lenyewe ndilo litakalotimiza na kufanya na kutimiza ule ushindi mkuu sana katika ule upendo wa Kiungu. Naona daima, hata katika Kifaransa kitenzi mbele ya kielezi pale katika katika katika, katika hiyo basiri. Kwa hiyo katika hilo isingeweza kusema Musa alichagua, ilimbidi kuchagua. Wote tunapaswa kuchagua na tufanye vizuri kabisa tuwezavi na Mungu. Mimi ninaheshimu uh, ujumbe wa mtu yeyote ambao ametoa juu ya Mungu, uh, is, mimi hata uwe ni nini, ninaoheshimu huo kwa moyo wangu wote. Sasa namuona ndugu fulani, kijana aliyekuja muda kidogo uliopita, ndugu Twaiga nafikiri anatoka huko Louisiana, uh, ama Mississippi, nituletea picha chache hapa ambazo Angel ametuona tukiziangalia ilikuwa ame ni ya malaika wa Bwana wakati alipotokea. Ni wangapi wamesikia hadithi hiyo? Nadhani kila mmoja wenu hapa amesikia, mmeyapata hayo kwenye kanda na kadhalika. Sasa niliambiwa habari hizo asubuhi moja saa nne, nilipokuwa ninasimama chumbani mwangu Indiana, akaniambia nitakuwa Tucson. Itakuwa ni wakati wa asubuhi na mapema, nitakuwa nikiondoa kichoma nguo uh, tunavyoviita hapa kichoma nguo uh, kutoka kwenye mguu wa suruali yangu. Malaika saba wakaja na kulipoa hii ndipo adi ikapsuka kila kitu kuninii, miamba ikabingirika kutoka milimani na malaika saba wakasimama pale. Ah, ah, nikasema pema. Ah, so nilimwambia mtu wangu, naye yupo uh, mahali fulani hapa, asubuhi ya leo, tayarisha kila kitu maana uh, uh, hakuna njia mwanadamu angaliweza kuhimili huo. Nikasema atoke katika huo ninaenda Tucson kazi yangu imekwisha hapa duniani, naondoka niende nyumbani kuwa pamoja na Bwana Yesu. Well, sema, akasema una hakika yes? Nikasema ndiyo. No nam, hakuna mtu boy, angeweza you, angaliweza usaimili huo, hakuna namna ya kufanya jambo hilo. Uh, ndipo tu nimalize kuhubiri nyakati saba za kanisa, hapo ndipo nilikuwa nimemwita, lakini ndugu yetu hodari Jack Moore kumuuliza kuhusu jambo hili Yesu katika Ufunuo sura ya kwanza, akisimama pale na nywele nyeupe na kila kitu, nikasema yeye alikuwa ni kijana mwanamume, na hapo ndipo ule ufunuo ulipokuja kwamba hiyo aliyovaa ilikuwa ni wigi wala si yeye. Yeye ana wigi, na mimi sikuweza kuelewa, kue, kuelewa na jambo hilo kwamba ni Mungu mkuu. Na mahakimu wa kale katika Israeli walifanya hivi walipaswa wavae wigi nyeupe na nyeupe inawakilisha usafi. Na mahakimu wa Kiingereza mpaka wakati huu katika mahakama kuu za Uingereza huvaa wigi nyeupe wanapotoka, kwa sababu hakuna sheria nyingine inayoshinda yao duniani. Unaona, nao ni hakimu mkuu nami nikikumbuka nilienda remember, kule Arizona na kila kitu, nilikuwa nikijaribu nilivyoweza kuninii, niliogopa sana. Nilienda kwenye mkutano wa Phoenix, unakumbuka? Nilihubiri ujumbe mabwana, wakati gani unaokumbuka huo, nisema I'm ya kwamba said, uh, niliona jambo hilo uh, nikasema, kabla halijatukia kumbukeni, Bwana asema hivi, jambo fulani itatukia. Labda mnazo kanda hizo kwenye maktaba yenu na ya kanda. Sasa na humo nilisema, nakumbuka sasa, yale maono ambayo hayashindwi hata kidogo, jambo fulani litatukia. Nakumbuka siku chache baada ya jambo hilo nilikuwa nikishikwa na wasiwasi, ndivyo nikawazia, kitu gani hiki je, nitakufa kama ninatumaini? Ni kitu cha baraka haraka upesi, ili nipate Eh, kukipiti kukipitia tati kukawia, ndipo asubuhi moja Bwana akasema, panda juu kwenye kilele cha genge kuu la sabini. Nami nilikuwa huko juu nimeinua mikono yangu nikiomba eh, ni nikasikia kitu fulani kikianguka kwenye mkono wangu eh, ilikuwa ni upanga sasa. Unaweza tu kuwazia vile ungejisikia mtu ukiwa umesimama pale peke yako na hiki hapa una kisu mkononi mwako irefu hivi, nikakichomoa na kukiangalia, kilikuwa ni kisu tu, uh, kimoja cha hivyo, na mimi uh, ninaogopa kisu hata iweje. Nacho kilikuwa na kilikuwa na chuma kitu kama mo, moja ya vitu uh, hivi kama chuma ama chochote kile kikali sana na tembamba kilikuwa uh, uh, katika ala hapa ambapo wale wanaopigana kwa panga walikuwa wakininii wakijihami wasikatane mikono exactly. Na uh, kilikuwa na lulu kwenye uh, kwenye mpini wake hapa uh, kil, uh, kilienea mkononi mwangu vizuri sana. Wow. Pema uh, nikasugua uso wangu, uh, wangu na kuangalia nyuma mahali hapo hapo hivi majuzi nikaona maskini, okay. Huwa mdogo akishuka tawaambia juu yake baadaye lakini nilikuwa nimeshika hicho mkononi mwangu, nikawaza, ajabu hii sasa. Bwana mimi, je ninaenda wazimu? Hakuna mtu hapa, niko mahali, niko maili nyingi mbali na binadamu yeyote, na huu hapa upanga. Nilikuwa nimeinua mikono uh, yangu juu basi, umetoka wapi? Acha uh, nikawaza, ni ajabu kuu. Sasa hebu angalia hapa, ni upanga. Unaona, niliuguza na ulikuwa ni upanga Nikasema hakuna mtu hapa, hapa, anayesimama hapa. Niko kwenye kilele cha miamba hii, moja kwa moja juu kabisa ya mlima. Wala hata usingeweza, uh, usingeweza kuona Tucson kutoka mahali hapo, ilikuwa mbali sana huko chini. Nikawaza sasa, ajabu hii sasa, haina budi katika mahali fulani hapa yupo mtu fulani ambaye anaweza kuumba na kutengeneza upanga na kuweka mkononi mwangu nikasema inaweza tu kuwa ni Mungu yeye yule aliyeumba mwanakondoo kwa ajili ya Ibrahimu angeweza kuumba huo uh, hao kuchakuro ambao mumewasikia habari yao. Basi nikasema hivi hapa vitu vitu vitatu mbalimbali, yani yake nami ninahusika, nina mkononi mwangu ukiwa halisi tu kama kitu chochote kile ningeliweza kushika mkononi mwangu hivyo nikasikia sauti ikisema, huo ni, ni ule upanga wa yule mpaume. Basi nikawaza sasa, hiyo imetokea wapi? Ilikuwa moja kwa moja pale kwenye miamba hiyo, uh, mahali fulani, nami nikainua mkono wangu hivi na kusema, upanga wa mfaume fulani. Kisha nikaangalia kote kote na huo upanga ulikuwa haupotei. Nikasema, upanga wa mfaume hiyo ni kuni ni wao hupandisha mashujaa ya eh, cheo kwa kwa upanga. Nadhani hiyo ni kweli jeshi, ama kwa njia fulani wanapopandisha cheo kwa huo. Basi nikasema vema, labda huo ulikuwa wakazi hiyo. Eh, ina maana kwamba labda itawekea wahudumu mikono, ama kitu kama hicho, uh, kuwafanya wahudumu ndipo ni sauti ikanena tena ikasema, upanga wa yule mfalme, si mfalme fulani, upanga wa yule mfalme. Nikawaza no? Sasa aidha mimi ninashikwa na kichaa, akili zangu zimeviatuka eh, ama kuna jambo fulani inalotukia. Kuna mtu fulani amesimama hapa karibu na mimi. Sasa ndugu zangu Mambo haya kwe. Ni kweli sijui jinsi kwe. kwe. kwe yes, kwe ya kuwaelezea daima. Umeona jambo hilo likitukia kila mara, I namna hii, naona naona ni ni nini, sikuweza kuelewa na jambo hilo. Kwa hiyo ni hisia ya ajabu sana. Mara ikawaza, sasa, yeyote huyo aliyenena na mimi maishani mwangu mwote, tangu nilipokuwa mvulana mdogo sana, amesimama papa hapa wala siwezi kumwona kabisa. Nikasema ati upanga yule mfaume huo ungekuwa Mungu ndiye yule mfaume na upanga ni huu, ni nini neno limewekwa mkononi mwako, kasema siogope, kufa ni huduma yako. Lo no, jamani, nikashuka moja kwa moja, akitoka kule namani, nikilia nikipiga makelele kwa nguvu zangu zote, nikivuka juu ya miamba, nikateremka huko chini nikamwambia mke wangu nikasema, itakufa unaona, ni, ni ni huduma yangu, uh, yangu tu, nimwambia amwangalie mbili, mbili paol hapa uh, uh, na wae watoto. Nikasema sasa sina chochote, lakini kanisa lita- litahakikisha ya kwamba nyote hamkosi chakula na kadhalika, nami nita- nitakutana nawe ng'ambo ya pili. Na naye nikasema, la kitakufa ni jambo fulani kuhusu huduma yangu siku chache baada ya hapo nilikuwa nikitoka mkutanoni. Nilip- nilipokea telegramu ya kurasa tatu, ilikuwa imetoka Houston, Texas. Yule mtu aliyenikosoa sana usiku ule, malaika wa Bwana alipopigwa picha, picha yake ilipopigwa kule Houston, alinipigia simu akasema, alituma simu uh, mkewe akasema, ninajua ndugu Branham, wewe una shughuli nyingi mwanangu mvulana wa dada yake, Teddy Hipeman, anangojea kunyongwa kwenye kiti. Akasema, vipi kama huyo angekuwa ni Billy Paul? Akasema yeye ana msichana mmoja mdogo, hawana budi kufa nani. Nyote nasoma jambo hilo kwenye magazeti bila shaka. Kisha akasema, uh, tumaini tulio nalo tu ni wewe uje na kufanya mkutano na kuwakusanya watu pamoja. Naye Raymond hakstra tayari alikuwa ameniandikia mara nyingi, lakini unajua nilikuwa nimepanga pale kwenye mkutano huo kwenda safari ya kuwinda pamoja na Bwana Mark Nelly na hao wengine. Basi nikawaza, vyema kama nikuwaacha hao watoto wake na nisikiye jitiada, nisikie jitihada zangu, kamwe nitaweza kwenda kuwinda tena. Basi so nikasema vyema, nitakuja. Uh, nikaenda kule Houston nikafanya mkutano, um, na kila na bila shaka ninii hawako waua walininii tu waliwaacha huru na hi- hivyo ndivyo walivyotaka, yeah, wali yeah, yeah, wafanye kuwaachia tu kwa yeah, hiyo, hiyo hiyo hiyo ni kama miaka ishirini na moja nadhani huko, huko, huko Texas so then, kwa hiyo basi, na nikirudi nilipanda and, uh, kwenda mlimani like Fred na niliambatana na ndugu Fred Soteman. Fred yeye yuko hapa mahali fulani, ndugu right. Fred uko wapi? Hapahapa ndugu Fred, Fred Soteman, ndugu Jen, Jean Norman, Jen, yeah. Norman they, uh, siku like moja tuliku, uh, tulikuwa kule. Siku ya pili malaika wa Bwana alishuka moja kwa moja uh, kambini mahali tulipokuwa na kuanza kunena juu ya watoto wao na mambo yale waliokuwa wanafanya niondoka nikarudi nimani, nami tayari nilikuwa nimempata nguruwe wangu mwitu, na nilikuwa nikijaribu kumfukuza mmoja ah, kumwelekeza kumwelekeza kwa ndugu Fred. Kwa hiyo niliona mahali walipokuwa wanakula kando ya kilima, ndivyo nikasema, vema, sasa nitakwambia la kufanya. Ndugu Fred, nikasema, sasa wewe uende mahali pale asubuhi, tunaenda kule mchana tupande mlima basi, uende kule sana. Mimi nitaenda upande wa pili. Sasa uh, sitampiga yeyote risasi, lakini kama uh, wakikimbia upande huu nitarusha risasi mbele yao na kuwarudisha. Basi chagua aliye mkubwa. Pema akasema. Kwa hiyo ndugu Fredi akaenda kule na ndugu Jen Norman ni, sidhani ndugu Jen amekuja sivyo? Alikuwa, alikuwa ng'ambo ya pili wengi wenu mnamfahamu Jean Norman, rafiki msiri wa wengi, ndugu mzuri. Naye alishuka chini kidogo, ambako hawa nguruwe hawako, hawakuweko tu asubuhi hiyo. Nami niliweza kumwona ndugu Fredi nikampungia mkono. Alikuwa kama maili moja kutoka kwangu mema nikawaza hivi, eh, inawezekana walienda wapi? Nikaingia kwenye korongo kubwa, kisha nikashuka, nikawaza nitaona kama ninaweza kupata waliko. Nikaanza kurudi, ilikuwa ni baada tu ya mapambazuko, jua ndio kwanza lianze kutokeza. Basi nikazunguka genge thousand, kubwa mno lo, jamani, mamia ya mamia ya futi miamba uh, mikubwa there, tu katika ile genge uh, kuu uh, kule hizo kuta kubwa kwa, na ilikuwa kwa namna fulani inakuwa on, jua ilikuwa linachomoza yes, kama saa okay, moja nadhani, ama kitu kama hicho, basi nikaketi na nilikuwa nikiangalia huku na huku, ikatokea ya kwamba niliangalia kwenye mguu wa suruali yangu Burp. na hiyo hapo kichoma nguo mbegu yenye manyoya ma nyoya nyoya anikasema. So najua hiyo inaonekana ni ajabu. Najua malaika wa Bwana aliniambia ningekuwa kama maili arobaini kaskazini mashariki mwa Tusani nitakuwa nikiondoa mbegu ya kichoma nguo kutoka kwenye mguu wa dali yangu, mnakumbuka jambo hilo? Naona naam, naona nikasema, sababu hiyo nilikuwa nimeshika ndugu hiyo. Na mara nilipoangalia ju, uh, juu tu niliona nguruwe kama ishirini hivi wakiwa kama viti mia tano kutoka kwa, uh, kwa, kutoka kwangu. Wat, wakatoka wa kila majani haya ya faila kisha wakalala. Nikasema, sasa laiti ningalimpata ndugu Fredi nimpeleke mahali pale, atapata nguruwe wake pale pale, lakini ninajua yuko maili moja ama mbili kutoka kwangu. Sasa hiyo the a, a, the nikasema kama the ningeweza kuvuka uh, kilele cha kilima hiki bila wao kuniona, nipande juu kupitia kwenye mreteni huu pale. Nikasema okay, kama nikizunguka upande huu uh, there, kuna mpondo wakurungu wanaosikia pande huu, ninaweza uh, kukimbia kule na kutoweka that's njiani, that's kisha nitundike ni, ni kipande kidogo cha karatasi hapa, ambapo ninajua nitaendea kidole gani kwenye genge hili, na kumpa ndiko Fredi, uh, kule kwa, wa, kwa wakazi kwa wakati mzuri nilitupa chini mbegu hii ya kama nguo nikasahau jambo hilo. Ndipo nikaanza kuteremka kuvuka kilima kwa urahisi sana, kisha nikaangalia nyuma, hawakuniona. Basi nikateremka mbio, nikafikia kwenye mkondo huu wa kulungu. Nilikuwa nimevaa kofia kubwa pana nyeusi, nikaanza kukimbia mbio sana kupitia kwenye magenge haya, ndipo nikatukia alikatukia ardhi nzima ikatetemeka, si kila mahali miamba ukubwa huo ikafingirika chini, mafumbi ya kiruka namna hiyo. Ndipo nikaangalia na mbele yangu walisimama malaika saba, vile vile tu ilivyokuwa. Nilisikia kama nilikuwa nimesimama juu mbali, shop, sana uh, kutoka ardhini like. Kwanza nilifikiri mtu alikuwa amenipiga risasi, wajua jua nilikuwa nimevaa hiyo kofia nyeusi ilionekana kama giri. Hata hivyo, unajua wao si weusi. Nilifikiri mtu fulani alikuwa amenipiga risasi kama, ikiwa, eh, ikiwa karibu sana. Ndipo ni, nika, nikaona basi ilikuwa ni nini vema. Mara tu nikapata agizo langu na maandiko yuri saba, ambayo ni, siri, eh, ni zile siri saba, unaona Tufulani akaniambia akasema, sasa akasema sema, sasa siku moja, bwana, labda wewe kwa uh, kuona maono uh, ndukun utatufunulia mambo haya ni nini, sote tunaweza kuwa karibu na Mungu na tuwe na nguvu zaidi uh, kuliko tunavyopata katika kunena kwa lugha na kadhalika. Nikasema haiwezi kuwa namna, so, hiyo maana. Unaona, ninaamini neno kwa kwamba ni kweli, na Biblia ilisema yeyote atakayeongeza neno moja ama kuondoa neno moja kwake, lazima iwe katika neno hili. Naona ni zile siri ambazo watu hawakuziona vema. Hapo hapo ndipo pa litokea ujumbe wangu wa uzao wa nyoka na imani ya kweli ya usalama wa mwamini. Mimi si wadharau ndugu zangu here, wa presbiteri hapa Fetis, hapo Fetis, na ndugu fulani wa kibatisi jinsi mlivyo well, na usalama. Sisemi jambo hilo kusudi niwe tofauti, lakini hamkulipata jambo But, hilo. Sawa, unaona hiyo ni kweli, unaona. Lakini nilikuwa nimekosea pia, ni wakati malaika anaposimama kutoka mbinguni na kukwambia na hili hapa katika maandiko, hiyo ni kweli, naona hiyo ni kweli, naona. Yeye daima hunena sawasawa na maandiko. Yaani, humu niliangalia mpaka hiyo duara ikapaa juu, ikaanza kwenda juu na wakabadilika kuwa nuru ya kisiri kama ukungu, jinsi kabisa vile. Angapi waliona picha yake ilipopigwa huko usiku? Nakumbuka jambo hilo, naona vema. Hivi ndivyo hasa hii Ilivyokuwa, iligeuka ikawa jambo lile lile, ilizidi kwenda juu zaidi na zaidi. Nilikuwa ninakimbia na kukimbia, nilijaribu kumpata ndugu Fred na wengine. Baada ya kitambo kidogo, kama nusu saa baadaye, niliweza kumuona huko chini kabisa akipunga mkono wake, mikono yake, na ndugu Jini akija akipunga mikono. Walijua jambo fulani lilikuwa limetukia, na kwa hiyo basi nikawafikia huyo ni ndugu Fredi anayeketi hapo hapo, wakati ilipokuwa ikienda juu. Uh, nikujua uh, ni sikujua ya kwamba vituo vya uchunguzi na kadhalika mpaka kupitia Mexico vilikuwa vikipiga picha hiyo. Gazeti la Life ili- ilichapisha picha yake ilipokuwa likipaa juu na, mimi na wengi wenu Hili hapa gazeti la Live limechapisha uh, picha yake, kitu kilichofahamika hapa, na walisema hawajui kilikotoka. Kiko juu sana, kiko juu ya maeneo yote ya anga na chochote kile Iko juu sana, hasiwezi kuwa ni ufungu kwa sababu kitu hicho kiko the maili thelathini kwenda juu na maili ishirini na saba area, kutoka upande mmoja mpaka mwingine. Baada ya kwenda juu kiasi hicho, hakuna hata unyevu wala chochote kule juu. Unaona, nao waliwazia kuhusu ndege. Kwa hiyo so wakuchunguza mahali pote, hakuna ndege zilizoruka juu siku hiyo. Naona ime walazimu kuchunguza kwa sababu ya futishwa kwa ma, kwa madirisha ya na kadhalika. Ah, kuna ndege kule juu, hilo hapa. Moja kwa moja gazeti litakwambia jambo lile lile, basi basi likazidi kusonga mbele leo, moja kwa moja katika hili hapa, gazeti hili hapa, katika gazeti la sayansi, ambapo hawawezi kufahamu jambo hilo, hawajui hilo ni nini huko tisani chuo kikuu, rafiki yangu mmoja alienda kule hivi majuzi, naye alikuwa what... akizungumza nao kuhusu jambo hilo, akasema hatuwezi kuelewa ni kitu gani. Akasema e, usiseme lolote, alitapa kitu, usitupe lulu zako mbele yajuwe. Naona ni kwa ajili ya kanisa kwa wateule walioitwa watoke unaona. Halafu kila mmoja alikuwa anakuza, inaona picha yako hapa, ninaona hii mimi, unajua jinsi ilivyo. Lakini huo huo mtandao mrefu kama huu ulionao huyu ndugu hapa, ambapo samani hivi ndivyo lilivyoanza kupaa juu, likiendelea juu kweli hili lilikuwa kwenye mkono wa kulia, nanyinyote, nakumbuka nisema, yule malaika maarufu alikuwa ndiye alienena na mimi, alikuwa mkono wa kulia hata kabla aliyatukia. Nakumbuka mbawa zake, uh, zilielekea nyuma namna hiyo, hizo hasa, eh, hizo hasa ni mbawa za malaika huyo alipopaa, unaona alipo. Kwa hiyo wakaanza kupiga picha kwa sababu ilikuwa ni la chini sana, lakini wakati picha ya mwisho so wakati ilipojiumba ilipo, so ilipo uh, yenyewe ndani ya mbingu na kadhalika, ndiyo hii hapa, kama vile look hapa ilivyoichukua. Ili unaona jinsi ilivyopaa juu, walipo walipoanza tu kuliona, unaona, ndipo hapo ikaja ni nini ile picha yenyewe halisi na ya mwisho Wakati ilipoumbika, lipo hawajui mahali ilipotoka au mahali lilipoenda. Wangali hawajui, sayansi imeduazwa kabisa juu yake, haijui kile kilichotikia. Lakini unajua kutakuweko na ishara juu mbinguni, najua hilo, naona. Aliahidi mambo haya, naona, na sababu tu ya hii, huruhusiwa kupigwa. Lakini najua hii ni watu tu wa nyumbani hapa asubuhi ya leo, kama niliwahi no kujifanya mjuvi kwenu ndugu ama kwenu dada, naomba msamaha. Sikusudi eh, kuwa hivi. Nasimama nimeketi some hapa asubuhi ya leo kuzungumza mbele ya hey, watu some. ambao ni wasomi Aha. watu wenye bongo, bongo. Mimi sina elimu hata siwezi kutamka maandiko yangu vizuri, nina mlango mmoja wa kusoma asubuhi ya leo mimi nilikuwa ni mwombe mmoja wa ndugu hapa anisomee mlango huo, maana hata siwezi kutamka majina yaliyo katika mlango huo eh, Mambo ya Nyakati wa Kwanza kumi na tatu. Kama ukipenda, ndugu Jack, unaweza kutafuta kwa ajili ya somo langu. Hata siwezi kutamka majina hayo, nitamwachia asome, maana yeye anaweza kuyatamka namna nina, ninajua ninazungumza na watu wenye bongo lakini, ndugu, mambo haya yanafanyika kusudi msiangalie kuto kujua kusoma kwangu, bali mwamini. Ninawaambia kweli, ni Mungu akiwaambia kweli, hiyo ni kweli. Naona eh, sasa. Na wakati ninapozungumza juu ya madhehebu eh, sikusudi mwe wakatili wa, wa, wa sana na la, namaanisha si, eh, simaanishi msiende kanisani kwenu, niendeni kanisani kwenu yale mnayopaswa kufanya, bali msijiunge na haya madhehebu, kwa sababu siku all... moja nitawaambia na kuwathibitishia kwa maandiko ni alama ya mnyama nanyi kumbukeni tu ni alama. Ninahubiri, ningehubiri jambo hilo kwenye kanisa la ndugu Jack, yeye yeah, angeniambia endelea, nakuhubiri lakini ninaenda maskanini. Utachukua kama masaa manne na somo langu ni yule mnyama hapo mwanzo na mnyama hapo mwisho kupitia mkondo wa nyoka. Unaona, utachukua kama masaa manne. Nimeandika maandiko yangu yote ile mnyama tangu mwanzo alikuwa mnyama katika bustani ya Edeni. Yeye ni mnyama hapo mwisho, na nionyeshe ya kwamba yeye ni mtu wa dini na ni madhehebu, aliyeunda madhehebu na akaja moja kwa moja kupitia kwenye mkondo wake, na niwadhibitishie kwa maandiko ya kwamba ndivyo alivyo. Sikujua jambo hilo mpaka Roho Mtakatifu aliponipa somo hilo Hivi majuzi kule juu. Sasa katika jambo hili nilikuwa nikiangalia jambo hili siku moja, nikisimama na kitu fulani kikaniambia, ni kiangalia ni at at Kika ni uh, ni. Ni. Na, nami nikafikiria Ndugu Hickson mmoja wa wadhamini wangu ama mashemasi katika kanisa la Jeffersonville kama mimi siamini kwenda kanisani, basi kwa nini niwe na makanisa? Kulikuwa nayo kila mahali nchini, yameunganishwa hivi majuzi usiku, kila mahali mia, mia mbili mraba kulikuwepo na kanisa langu. Sasa picha hii hii, nilikuwa nimesimama nikiangalia na kitu fulani eh, nilikuwa nimesimama chumbani kwangu, kitu fulani kikasema nigeuze upande wa kulia nikasikiliza ah, no. Inajua jambo hilo linasikika, uh, kama kwamba mtu fulani ameharibikiwa na akili kidogo, oh, lakini unaona kama nilivyosema, no, majuzi usiku mambo hayo yote makubwa uh, ni ya kiakili, ni ya kielimu sana. Sasa mingi, mimi sipingi jambo hilo. Kumbukeni hatuna budi kuwa ni nini? Pelekeni watoto wenu shuleni wapate elimu na kadhalika, lakini nitawaambia papa hapa sasa hivi haitawasaidia hata kidogo katika ulimwengu ujao, kwa maana kutakuweko na ustaarabu mwingine. Yote haya bali sana na huu ustaarabu huo hasa, hau hata hautakuwa na nini yoyote, hautakuwa na shule zozote, hautakuwa hau na kivo, hakutakuweko na dhambi yoyote. Huu una haya yote, haidhuru kustaarabike namna gani, kivo kinazidi kuongezeka wakati wote, naona huo hautakuwa na mauti. Lakini sasa hivi hatuna budi kuwa na shule, hatuna budi kuvaa nguo. Nilikuwa nizungumze asubuhi ya leo juu ya Edeni ya Shetani. Wengi wenu na kanda yake, Edeni ya Shetani. Yeye amefanya bustani nyingine ya Edeni, imechukua miaka elfu sita kuifanya, kama tu Mungu alivyoifanya yake hapo mwanzo. Mungu alifanya Edeni yake na shetani akayaribu. Sasa shetani amefanya edeni yake mwenyewe, na Mungu ataiangamiza hiyo. Ni kweli, na huweka yake mwenyewe. Kitu fulani kikaniambia igeuze mkono wa kuume, nikawaza, nafikiri ninaiangalia vizuri, kasema igeuza kuume, kwa sababu labda sauti hiyo inamaanisha ni igeuze kwenye upande wa kuume na nilipofanya jambo hilo, unaona ni kitu gani? Kichwa cha Kristo kilichochorwa na Hoffman akiwa na umri wa miaka thelathini na mitatu hapo. Angalia hapa ndani, angalia ndevu zake nyeusi, uso wake, macho yake, boa yake na chochote kile. Angalia sehemu ya nywele zake hapa zikitokeza, na ametiwa wigi kwa wigi nyeupe ya malaika God. kuonyesha ya kwamba ujumbe wa yeye kwamba ni Mungu ni kweli. Yeye ni hakimu mkuu wa ulimwengu, hakimu mkuu wa mbingu na nchi. Yeye ni Mungu na si kitu chochote kingine ila ni Mungu. Yeye ni Mungu aliyejirishwa katika umbo la kibinadamu linaloitwa mwana wa Adamu, ambapo mwana alikuwa ni Inyago. Na kama hilo aliufanya ujumbe wetu kweli kabisa, umetambulishwa na maandiko, umetambulishwa katika huduma, umetambulishwa kwa uwepo wake yeye, yule jana leo na hata milele. Kwa hiyo hiyo mihuri saba ni kweli, ndugu, huenda musikubaliane nayo lakini le, eh, ketini chini tu na msome kwa moyo mkunjuvu, wakati mmoja, acheni tu Roho Mtakatifu awaongoze kutoka hapo. Wakati ndugu Jack nilipompigia simu kabla sijaanza kuhubiri huu, na nikazungumza naye wakati moja juu ya wigi hii nyeupe, ilikuwa ni nini? Akasema, vema ndugu Branham, ninatangaza ya kwamba ilikuwa katika ilikuwa ni baada ya kuvuka kwake katika mwili wake uliotukuzwa. Nilikuwa nikizungumza na ndugu Jack na kuna iii juu ya mtu yeyote ulimwenguni inayeweza kutegemea mafundisho yao juu ya teolojia na kadhalika zaidi kuliko inavyotaka kutegemea ndugu Jack Moore na ndugu Vail na mtu kama kama hao, wanateolojia halisi, walisoma vitabu vya kila namna na mitazamo mbalimbali mbali kutoka kila kitu. Sema well, lakini unaona hata na jambo hilo, na rafiki wangu msizi uh, ni nisijeweza kulipokea kulikuweko na kitu fulani ambacho akingeweza uh, kulipokea basi wakati alipokuja hii uh, ndipo uh, nikaona hapa, ni kitu gani? Hizi hapa ndevu zake nyeusi yeah, naziona, nadhani mnaona ndevu zake nyeusi nyeusi Macho yake kuwa kila kitu vizuri yeah, sana na hata sehemu yes, katika nywele zake ina- inayokuja upande huu. Yeye ni Mungu naona, naye yeye, yeye yule jana leo na hata milele. Na hili ni gazeti la Luke ama gazeti la Life nafikiri. Hii ni inasahau ni na uh, nakala gani sasa? So, no, tarehe kumi na saba Mei mwaka elfu moja mia tisa sitini na tatu hapo ndipo ilipotolewa kama mtu yeyote anataka gazeti hilo, picha ile ile iliyo na uh, rock kerela na nani wake mke wake, upande wake wa nyuma. Na hili ni gazeti jipya la sayansi. Hii ni kwamba bado, uh, lingali ni jambo la kisiri. Kwa nini nikasema mambo haya <clears throat> ili yawape mwelekeo mdogo wa mambo tunayo yajaribu kusema ambayo Mungu anayatambulisha mbinguni na injini kwamba ni kweli. Huu utambuzi naona tunakuigiza akwingi sana siku zote kunako. Lakini kumbukeni, kabla hawajapo hawajakuwapo na dola ya bandia, hapana budi kuweko na dola ya kweli kwanza hapana budi kuweko na dola ya kweli alafu natolewa kutoka kwa hiyo, ni like kama tu know. vile ilivyokuwa na Musa halisi na Haruni halisi, ndipo uh, tukawa na Jembre Andrew na Yane, baada yeah, yeah. ya wao, unaona vile yote yanavyotokea wanaliona kisha wanajaribu wana kuiga hilo, wakati kweli eh kuna moja iliyo ya asili. Hiyo ni kweli. Nisemi jambo hilo kuumiza mtu au kumvunjia mtu heshima ama kuweka jambo lolote ibaya, bali yeah. Ni kwa ajili ya kweli tu mpate kujua ya kwamba mimi inakuwa mzee na ninajua wakati wanna... wangu si mrefu sana. Yesu akikawia huenda nini ningeweza kuishi kitambo kidogo, lakini na, najua siku moja moyo huu utapiga pigo, pigo lake la mwisho na mimi nina, ninaingia katika chumba kikubwa no chenye giza pale kinachoitwa mauti lakini wakate hilo nitakapo kuja taki kitu cha uh, kunilazimu niangalie nyuma kujaribu kuvitubia. Ninataka, ninataka nitakapofikia wakati huo niwe msafi na mtakatifu kwa neema ya Mungu. Ninataka kujifunika katika right, majoo ya haki yake, nitakapoingia mle nikiwa uh, na jambo hili, hili moja M moja moyoni mwangu, namjua katika nguvu za kuvuka kwake, na wakati atakapoita nitatoka katika wafu na kuishi pamoja naye milele. Nami ni kusudi langu hapa sasa akujaribu kumfanya kila mtu, si kubadilisha theolojia zenu wala chochote kile, bali kuongeza imani yenu katika ahadi ya Mungu ya siku hii. Natuombe. Mungu mpenzi, sisi ni watu wenye nani asubuhi ya leo, lakini hata hivyo Bwana, tunaishi katika ulimwengu wenye giza ambao hakuna hata mmoja wetu hapa asubuhi ya leo Baba, ila anayesikia ya kwamba tu, tu nataka kutembea karibu zaidi na wewe. Tunataka mguzo huo, huo uh, wako katika maisha yetu, unaweza kutufanya wapole na uh, kutufanya wenye kupindika ili kwamba uweze kutubadilisha wakati wowote, utuvinyage tuwe wana na mbingi za Mungu. Hilo hilo uh, ndilo kusudi letu hapa Baba, hilo, hilo hilo ndilo lengo langu tu nililo nalo, ni kujaribu kuishi mbele zako na uh, kupata neno lako na kulinena uh, kwa wanaume na wanawake ambao ni kwamba niwe mtu tofauti, lakini ni kujaribu eh, kumheshimu yeye ambaye amenipa uzima. Tujalie hayo Bwana, jalia asiwepo mtu hapa leo ama, ama kama tumeunganisa siku ya leo kote injini tena, jalia asiwepo mtu aliye kwenye eneo la sauti yetu atakayelazimika kuingia katika kile chumba kikuu bila kukujua wewe, katika nguvu za uvuka kwako kama kuna wenye dhambi mahali fulani nchini kote, ambao ama katika jengo hili, eh, jumba hili kuu la mikutano, anayeketi hapa asubuhi ya leo, kama kuna wale wasiokujua wewe, jalia hii iwe ndiyo siku ambayo dhamira zao zitatikiswa, zitaamshwa, nao watatambua ya kwamba hawajui ni dakika gani tunaweza kuitwa ama tuitwe, eh, tukawajibike kwa ajili ya maisha yetu huko juu, na kama jina letu ngali liko kwenye kitabu hicho cha uboa tutaangalia, uh, lakini Lamb kama liko kwenye kitabu cha uzima Real cha mwanakondoo ule uhai halisi, that's basi, tumeokoka najaria Bwana, wakati uhai huo ukisafiri kutoka katika jani ya kuingia kwenye chakua, hadi kwenye kapi, halafu kwenye chembe, wakati wakipita. Asubuhi ya leo kama kuna uhai fulani unaoingia kwenye chembe iliyo kule nyuma katika huo umbua, utoe leo. Bwana, naomba huo uvuate kusogea kwa ile chembe, kwa kuwa tunaomba hilo katika jina la Yesu amin. Samahani kwa muda mwingi sana, ili sahau hata kwamba haya yalikuwa yako kwenye kipindi cha kule nje, kipindi cha simu. Sasa hebu nikufungue kwa ajili ya somo letu. Na ndugu Jack, kuna Biblia yako hapo? Ninapotafuta nina maandiko yangu, ninamwomba ndugu Jack asome maandiko haya kwa sababu siwezi kutamka majina hayo vizuri vema. Katika Mambo ya Nyakati wa Kwanza, kisha Daudi akafanya shauri na maakida wa maalfu na maakida wa mamia, naamu na kila kiongozi. Akawaambia jamii yote ya Israeli, likiwa njema kwenu tena likiwa limetoka kwa Bwana Mungu wetu, na tutume watu huku na huku mahali pote kwa ndugu zetu waliosalia katika nchi yote ya Israeli ambao pamoja nao makuani na Walawi eh, wamo ndani ya miji yao yenye viunga, ili wakusanyike kwetu, nasi tujirudishie tena sanduku la Mungu wetu, maana ha, hatukuuliza neno kwa hilo katika siku za sa Sauli na jamii nzima wakasema ya kwamba watafanya hivyo, kwa kuwa neno hilo lilikuwa jema machoni kwa watu wote. Basi Daudi wakakusanya Israeli wote kutoka kihori kijito cha Misri hata pa kuingilia Amathi, ili kuwapa ili kwamba walilete sanduku la Mungu kutoka Siriasi ya Erimu. Basi Daudi akapanda je na Israeli wote mpaka Bahala, ndio eh, Kiriadhi ya Erimu ulio wa Juda, ili kulileta toka huko sanduku la Mungu Bwana akaaye kati ya makerubi lililoitwa kwa jina lake. Wakalipandisha sanduku la Mungu juu ya gari jipya eh, kutoka nyumba ya Abinadabu na Uza, na hiyo waka aliendesha lile gari wakacheza Daudi na Israeli wote kacheza Mungu kwa nguvu zao zote na kwa nyimbo na kwa vinubi na kwa vinanda na kwa matari na kwa matoazi na kwa tarumbeta. Hata alipofika penye uga wa Nakoni, Uza akanyosha mkono wake alishike sanduku, kwa sababu wale ng'ombe walikungua. Ndipo asira ya Bwana ikawa ikawaka juu ya uza naye akampiga kwa sababu aliunyoshea sanduku mkono wake hata akafa pale pale mbele za Bwana. Na Daudi akaona uchungu kwa kuwa Bwana amemfukia Uza, akapaita mahali pale Rezi Uza hata leo. Na Daudi akamwogopa Mungu siku ile, akasema, nitalileteaje sanduku la Mungu nyumbani kwangu? Basi Daudi hakujichukulia sanduku nyumbani jini mwa Daudi ila akali akalihamisha uh, kando kulitia nyumbani kwa Obedi Edomu. Ngiti sanduku la Mungu likakaa na jamaa ya Obedi eh, Edomu eh, nyumbani kwake muda wa miezi mitatu, naye Bwana akaibariki nyumba ya Obedi Edomu na yote aliyokuwa nayo. Asante ndikumua kwa kunisomea maandiko. Sasa samaani, mimi nisingeweza kusoma hayo mimi mwenyewe lakini, singeweza kufanya hivyo. Nataka kufungue pamoja nami katika seven, Marko uh, saba, saba we'll uh, nasi saba tutasoma kifungu saba ya kwanza ya Marko mtakatifu mlango wa saba. Mafarisayo na baadhi ya waandishi waliotoka Jerusalemu, Jerusalemu wakusanyika mbele yake, na walipoona wengine katika wanafunzi wake wakila vyakula kwa mikono na jisi say, yaani isiponawiwa wakawalalamikia. Wala, waka wa maana Wafarisayo na Wayahudi wote waponawa mikono mara nyingi hawali waki- holding, wakishika, holding mapokeo ya wazee wao. Tena wakija kutoka sokoni hawakutawadha, hawali na yako mambo mengi yalikuwa yalikuwa waliopokea kanuni kuyashika kuosha vikombe na midumu na vyombo vya shaba na vya mezani. Basi wale Mafarisayo na waandishi wakamuuliza, mbona wanafunzi wako hawaendi kwa kuyafuata mapokeo ya wazee, bali hula chakula kwa mikono najisi? Lakini wakawaambia Isaya alitabiri vema juu yenu, ninyi wanafiki, kama ilivyoandikwa watu hawa unaheshimu kwa midomo, ila mioyo yao iko mbali nani teaching... nawa nini abudu bure, wakifundisha mafundisho yaliyo maagizo ya wanadamu. Na tuombe Mungu. Mpendwa, litukuze neno lako sasa Najalia, litimize yale liliyokusudiwa, tutumie kama vyombo kulinena, na masikio yetu kulisikia kutoka kwako, na mioyo yetu kulipokea. Tunaomba katika jina la Yesu kwa utukufu wa Mungu. Amen. Kisomo langu kwa muda mfupi ni hili, mimi tuko tumeunganishwa uh, uh, asubuhi ya leo kwa simu injini kote, nami nasikia ya kwamba rafiki yangu mzuri Roy Bode anasikia ameangaika sana usiku jana. Usiku we nilikuwa nimesahau, tulikuwa e kwenye redio ama kuunganishwa huku jana usiku, Roy popote ulipo, wapo uko asante sanose, huko kanisani, ama huko kwa kanisa la ndugu Mapiwi, ama popote ulipo, usiogope ndugu yangu, kila kitu kitakuwa shwari. Tulia wewe, ni nini tu, yeye atakujulisha jambo hilo. Roy, usiwe na wasiwasi mwanangu, mwamini Mungu asubuhi ya leo ni kumtumikia Mungu bila ya kuwa ni mapenzi ya Mungu. Sasa hilo ni somo la ajabu, na ninatumaini ya kwamba Mungu atatufunulia hili. Eh, sasa kumbukeni kujaribu, eh, kumtumikia Mungu bila ya kuwa ni mapenzi ya Mungu. Sasa hilo inaonekana kwamba ni somo la ajabu, nami natumaini ya kwamba Bwana atatufunulia hili sasa. Jambo jingine ningetaka like kusema asubuhi ya leo ni kwamba tuna furaha kuwa na rafiki man yangu miongoni mwetu friend, rafiki mpenzi wangu jamaa mdogo. Wengi wenu ninyi watu kwenye redio, sasa mnaweza ama nini kwenye mawasiliano ya simu, mnajua huyu ni nani? Leo ni siku yake ya kuzaliwa ama, ana umri wa miaka tisini na mitatu ndugu Bill Dauch, anayeketi hapa mbele yangu eh, mwenye umri wa miaka tisini na mitatu. Kadhaa iliyopita daktari alisema hawezi kuishi. Ndipo kwanza nimwone ameketi hapa sasa chini ya kihema cha oksijeni, na mpenzi mke wake alinipigia simu na kusema, ndugu Branham, kama unatarajia kumwona uh, maskini rafiki yako mbil akiwa hai afadhali uje mara moja. Nami Marma moja moja ya tairi zangu ilikuwa imekatwa upande mmoja, gurudumu langu lilikuwa limepasuka, nami nikararua tairi gari langu nikijitahidi kwe, kwenda kumuhai. ilikuwa I ndiyo mean, kwanza ninakuja uh, uh, kutoka the, the kwenye shiki kituo kituo cha petroli na nikatoka msalani ambapo nilikuwa nimesimama huko hayo niki- uh, nikitazama uh, kumuhai na nilipokuwa nikitoka, nikaona ona hapo nalisimama ndugu Dauc amesimama kanisani up. huku ametoa mkono Jesus wake likabadilika, ndipo nikauona ukishuka kuja barabarani na kunipa mkono, kasema nenda kamwambie Bwana asema hivi. Alikuwa na umri wa miaka tisini wakati huo alikuwa man. na mtuko wa moyo pamoja na moyo kusiba na kusita kabisa kwa moyo. Daktari hodari sana mtu huyo. Si hataki uh, la sitasema uh, jambo hilo. Yeye uh, ni mtu uh, tu ambaye ana uwezo kumpata yeyote, daktari yeyote anayetaka. Alikuwa na daktari hodari sana, Mkiyahudi aliyekutana nami asembleni na kusema hakuna uwezekano wa yeye kuishi kabisa. Basi nikaingia ndani na kupenyeza mkono wangu chini ya kile kihema cha oksijeni, nikasema, mbiu, unaweza kunisikia? Akatikisa kichwa chake. Nikasema, bwana asema hivi sasa utakufa juma oh, moja. okay. baada ya hayo gotcha, nilipoenda okay. mibarani kuhubiri ujumbe wangu, wangu. huyu hapa ndugu Dauch anakuja akitembea ndani kupitia jengo nilipoenda kwenye mkahawa, wafab, door, wa faru upande wa pili inamaanisha blue boa kwenda huko Louisville. Huyu hapa akitoka kwenye long gari akishuka barabarani, ametoa mkono wake sawasawa na neno la Bwana, na hiyo ni miaka mitatu ama nne iliyopita. Naye huyu hapa ameketi hapa kutoka ya bali anavuka nchi, si kwa ndege sasa kwa gari, ameketi hapa asubuhi ya leo na kutakia siku yenye furaha ya kuzaliwa kwako ndugu Dao Yoni, kote nchini kutoka kila mahali. Mungu akubariki. Ilimbatiza baada ya kuwa wa Utatu, ilimbatiza wakati alipo ni nini, ilikuwa mmoja wa mikutano yangu ya kwanza wakati nilipo ilipobidi ndugu banki kumpitia kumpatia nguo zake. Yeye ni Lord mtu mkubwa kama mnavyoona, ndipo akaingia katika kidimbwi nami nikambatiza akiwa na kama miaka themanini na mitano ama tisini katika jina la Bwana Yesu. Alisema haangeweza kujisikia sawa hata kidogo mpaka alipopata usalama huo wa jambo fulani, ndipo akapata siku ya kuzaliwa ambapo hata hatazeeka kamwe. Hiyo ni kweli, inchi ile iliyo kuu. Hata anatarajia kuishi aone kuja kwa Bwana. Inawezekana, lakini kama he, okilala, yeye he, nasi tuwai, wakati huo yeye atakuja kwanza, kweli brother. Kwa hiyo ndugu Daudi, hakuna njia and sasa ya kukosa exactly jambo hilo. Wewe uko kwenye njia sahihi. Dumu hapo ndugu yangu like, na Mungu akubariki. Nami ninamshukuru Bwana kwa ajili ya mtu mzuri eh, kama huyo na kwa kumpa miaka hii yote katika kitabu cha Mambo ya Nyakati, wakujaribu kumtumikia Mungu bila ya kuwa ni mapenzi yake Mungu Mwenyezi. Kwanza tunataka tulielewe atsiku ha yeah. Hizi hawajui ni kwa nini hatuwezi kuwa na ufufuo. Je, unaamini Mungu ni mwenyezi? Naona Biblia inasema hivi, nasi tunajaribu kama nilivyokuwa nikizungumza na kundi la ndugu zangu wazuri, ndugu wa Kibatisi, si muda mrefu uliopita, na walisema b, tunaweza tu kuwa na ufufuo wakati tukichukua neno neno kwa neno ukurasa kwa ukurasa herufi kwa herufi. Wa, nikasema, ninaamini pia ukurasa kwa ukurasa. Akasema, nikasema, wamekuwa wakijaribu kufanya jambo hilo wakati wote. Akasema, lakini hatuna budi kupata tafsiri ya Kiyunani ya neno vile inavyonenwa katika Kiyunani. Nikasema, mimi sikusoma sana, lakini katika kusoma kwangu historia ya kanisa na baraza la Nikea council, na waanzilishi wa Nikea na kadhalika, walikuwa wakibishana kule kule juu ya Yunani hiyo. Ni miaka elfu mbili iliyopita. Mmoja alisema linamaanisha hivi na moja anasema linamaanisha vile, neno hilo la Kiunani linamaanisha hivi, kama tu lugha yetu. The neno ona, ikitumia e neno Water, si unaweza kumaanisha eneo la maji nasikia, ama mambo mengi. Board, chimba uchimba shimo, kutengeneza barabara, ama ama you board me, ulini tosha, ama you paid my board, ulinilipia malazi, ama lingeweza kumaanisha cho uh, mambo mengi, na vokali hizo ndogo na kadhalika zinabadilisha maana yote. So kwa like ah, ah, hiyo kamwe started... alitafanikisha namna hiyo. Mungu aliandika namna hiyo kwa sababu that... na neno lote limevuziwa naye alisema ya kwamba ah, nashukuru Baba ya kwamba umewavicha mambo haya kutoka kwenye macho man. ya that's wenye hekima that's na akili ukawafunulia. Amina wachanga, wanaweza, puli, puli, way, uh, right. Right. watoto wachanga wanaoweza kujifunza ufunuo wake, kama alivyosema jana jioni, atawafunulia watoto wachanga. Ikasema haitafaa kitu bwana, nikasema ufunuo hautakuja kamwe mpaka Mungu mwenyezi Mungu au tume ndipo, basi anaweza kumchukua maskini mjinga fulani ambaye hata hawezi kuandika jina lake na kutenda kazi pamoja naye, ambaye hata hajui Kiingereza kizuri, tembuse Kiyunani ije diji, alivyofanya wakati and Petro alipohubiri siku you ya Pentecoste. Mm. Unajua the hata hakuweza kuandika jina lake, asiye na maarifa na asiye na elimu, lakini Mungu hufanya mambo kwa njia ya ajabu sana, kwa kuwazia kwetu kiakili. Hilo ulifanya kuwa ni Mungu kama angalichukua kundi la wanabiolojia na watu mashuhuri na kadhalika, wangesema yule, eh, Kayafa, mwenye bongo, unaona, alilipata vizuri kabisa. Lakini Mungu alishuka akaenda, akawachukua wavuvi ambao hawakuweza hata kuandika jina lao, na hao ndio aliowachukua. Hiyo ni Mungu, kuchukua kitu ambacho si kitu na kufanya kitu. Uh, kutokana na hicho kwa utukufu wake mwenyewe alichukua msafuko na akafanya Edeni. Aha, ni Mungu. Yeah, kama kuna mtu aliye na mitambo kwa ajili ya ufufuo ni ndugu yetu wa heshima Graham, Billy Graham. Lakini mitambo ni sawa, lakini mitambo haitauendesha, inahitaji nguvu za kuendesha upate kwenda. Unaweza kuona motoka uweke vitu vizuri ndani yake, piston nzuri, na na uthibitishe kwa sayansi vile so unavyoweza kufanya, lakini isipokuwa nguvu za kuendeshea eh, ziwemo zi, hilo ni bidhaa iliyokufa tu. kwa so, hiyo katika uamsho wa Wesley, mmoja wa ufufuo wetu uliopita, kabla ya ufufuo wetu wa Pentekosti, hakuna aliyejua ilichoanzisha ufufuo huo ni kundi tu la watu. Now, sasa tutakapopata yote yetu, Billy Graham atakusanya wapresbiteri wote na aluteri na wapentekoste na kila kitu pamoja, aende mjini na huko watakuwa na kusanyiko kubwa la maelfu na elfu thelathini watakuja katika majuma mawili na kumpa Kristo moyo wao, unarudi majuma mengine mawili wala Bona hata mmoja unaona, hiyo si mitambo lakini hebu Mungu katika God neema yake kuu anene tu na maskini mjinga fulani, tuseme mtu ovyo, Ruzuro wake ashuke mjini, wala hakuna mtu, mtu anayeweza kufanya kazi. Wanawake hawezi kurosha jambo, mjakazi hawezi kutengeneza kitanda, wanapiga kelele na kulia huku mikono yao iko juu hewani. Huo ni ufufuo, huo uko katika, ni mapenzi ya Mungu. Ilisemekana ya kwamba watu mashuhuri kutoka Akanistani walienda huko Wales wapate kuelewa ama kuangalia mtambo mzima wa ufufuo huo ulikuwa ni nini katika ule ufufuo wa Wales. Na wakati walipotoka children, kwenye meli na makofia yao marefu na kozi za kimepinduliwa wakamwona, lakini polisi mmoja akishuka barabarani akizungusha zungusha fimbo yake namna hiyo, anapiga bincha. Wakasema, Mungu anaje, unaweza kuniambia mahali uvukuo wakiweoshi ulipo? Akasema, naam ndugu zangu, mmesimama katikati yake, ehe, ene ene. Akasema, najua mimi ni ufufuo wa kiweoshi kwa kuwa ufufuo wa kiweoshi umo ndani yangu. Mimi hilo ni uwezo hivyo ndivyo Mungu alivyofanya, na yeye peke yake ndiye aliye na right haki ya kutuma ufufuo, si kuunganisha mitambo, ni kuomba Mungu atume nguvu nguvu za ku, kuendesha yeye hufunua neno lake tu kwa waliochaguliwa tangu, tangu zamani. Sasa inapotumia neno iiuliwa tangu zamani, sasa neno mbaya la kutumia hadharani hasa sana wakati uh, tunapokuwa na makundi eh, yanayochanganyikana kati ya Waamenia na Wakaovini. Wala si, nimewaomba misifitilie. Yes, you know mimi ni mjuvi lakini wote wawili wamekosea kulingana na maandiko. Nena yale Mungu aliyonitendea kazi, ni yale inayomfanyia yeye. Naona hapo ndipo umelipata. Kama ukipanda moja ya tawi hayo, hakika utajikuta kwenye ncha ya hilo tawi, wala huwezi kurudi. Kitabu cha Waefeso kinakusanya hayo pamoja, nafikiri asa, lakini eneo hilo ninapo litumia kuchaguliwa tangu zamani zijili ya kwamba ina nini? Hilo ndilo neno tu inalojua okay, jinsi yaya okay, kulifanya ni kujua kwa Mungu tangu zamani. Unaona kwamba yeye alijua. Ha, hawezi kusema alikuwa ah, alikufa ili wote wapate kuokolewa. Alikufa mbali kwa kujua kwake tangu zamani, yeye alijua ni nani angeokolewa na ni nani asingeokolewa. Naona hayo ndiyo yale anayojua, mimi sijui, wala wewe hujui. Kwa hiyo tunatimisa uh, wokovu wetu wenyewe kwa kuogopa na kutetemeka. Sasa lakini Mungu ameweka has, neno lake na ameliweka katika nyakati zote, kujua kwake tangu zamani kumemfanya aweke kanisani na katika watu mambo fulani aliyofanya tangu mwanzo the alafu injili iliyohubiriwa kwa wakati huo inafunuliwa tu kwa watu fulani, hao wengine hawalioni. Unaona, nakushukuru Baba, umeyaficha mambo haya la, machoni la, la, la, la, pa wenye hekima na elimu, ukawafunulia watoto wachanga wanaoweza kulifahamu naona huko ni kuchaguliwa tangu zamani. Si kwamba alifanya jambo hilo kwa, unasema nitakuchagua wewe, mbali wewe nitakuchagua, kwa kujua kwake tangu zamani. Yeye alijua atakachofanya, kwa kuwa yeye hana kikomo. Unaamini yeye hana kikomo? Kama hana kikomo, kikomo yeye hawezi kuwa Mungu basi, unawazia, kwa kuwa hana kikomo Ye, alijua kila kiroboto atakayokuwa duniani, kwamba ni mara ngapi hao kiroboto wangepepesa macho yao, ni sahamu kiasi gani yaliyokuweko katika kile kila kiroboto, kila, kila jani la nyasi ambalo angeketi juu yake. Huko ni kutokuwa na kikomo. Sisi tuna kikomo, tunagaagaa gizani. Mungu alitulinganisha na kondoo, na hatuna budi kuwa na viongozi. Kiongozi huyo si mwanadamu, kiongozi huyo ni Roho Mtakatifu, Roho wa Kristo kati yetu. Baada ya kitambo kidogo na ulimwengu hautaniona tena mwili wake wa kawaida uliinuliwa hadi and kwenye kiti cha enzi cha mungu ambapo roho alikuwa juu ya kiti cha enzi sasa kristo yuko kwenye kiti cha enzi yesu bado kitambo kidogo her, na ulimwengu haunioni yes. tena hata hivyo nyinyi nitaniona kwa maana nitakuwa pamoja nanyi hata ukamilivu wa dahari hata ndani yenyu. Kiti cha enzi cha Mungu cha Kristo kimewekwa moyoni mwako, naye ameketi kwenye kiti cha enzi cha Mungu. Lakini katika ule utawala wa miaka elfu, yeye ataketi kwenye kiti chake mwenyewe cha enzi, ambapo yeye aliapa ya kwamba ange mwinua mtu huyu mwanawe, mwana wa Daudi, aketi kwenye kiti chake cha enzi. Sasa yeye ufunua wa mambo kwa kujiwa wa kwake tangu zamani, kwa hao ambao yeye amewachagua kwa ajili ya mambo haya. Na sivyo, hawalioni wanasimama pale pale wakiliangalia, wala hawezi kuliona. Ni wangapo waliopata kuona ile picha ya ng'ombe kitakani, ambapo inakubidi in kuangalia na kuangalia? Je, ulipata kuiona ama kuona picha ya Kristo eh, kichakani ama mbinguni ama mawinguni. Unaona, mwanasanaa huyo ameitengeneza hivi kwamba inakubidi kuiangalia kwa njia fulani. Pema basi, mara unapoiona huwezi kuona kitu kingine ila hiyo, kila unapoiangalia hiyo hapo. Ni wangapi wameshaona picha hizo? Pema, hakika umeziona. Pema, hivyo ndivyo Kristo alivyo, yeye mwenyewe Injili, ujumbe ulivyo. Mara unapoona ujumbe wakati huu, no, hakuna kitu kingine unachoweza kuona ila huo. Basi vitu vingine vyote vinatoweka, vilivyosalia ni kijazio tu. Unaona, unaona, mara unapoona ujumbe hivyo. Ilikuwa hivyo katika wakati wa Nuhu, wakati Nuhu na kundi lake, ona jinsi wakati walipoona ujumbe huo hawakujali jambo lingine. Wakati kundi la Musa walipouona hawakujali jambo lingine. Wakati kundi God la God Yohana walipouona hawakujali jambo lingine. Wakati kundi la Yesu walipouona hawakujali jambo lingine. Wakati kundi la mitume walipouona hawakujali jambo lingine. Wakati kundi la Luther walipouona, kundi la Wesley walipouona, kundi la Pentecost walipouona hawakujali jambo lingine waliacha kila kitu. Wow. Kwa nini? Kwa kuchagulia kwake kujua, yeye alichagua tangu zamani, mambo haya kakufikia yeye, kujichagulia watu wake mwenyewe kwa kujua kwake tangu zamani, kama alivyosema like katika Warumi nane hapa ya kwamba Esau, ya kwamba kuchagua kwa Mungu kupate mama imara, ya kwamba Esau ni Yakobo watu wawili walizaliwa Queen, na wazazi watakatifu mapacha, ili kwamba kuteua kwake sure, kupata kusimama imara na kuwe ni boy, kweli yeye you know alisema nimemchukia ni Esau, ninampenda ni, ni Yakobo kabla hata mmoja wao hao wavulana kuzaliwa. Unaona, yeye anajua kilicho ndani ya mwanadamu, alijua tangu mwanzo ilikuwa ni kitu gani hiyo. Yeye anaweza kufanya kila kitu kitende kazi kwa wakati wake kabisa. Hivi wana wasiwasi sana women, na kuhangaika, kuhangaika. Hujapata kumwona yeye no, akihangaika. Hawahangaiki, hangaiki unaona, lakini tunatenda kazi sawa sawa barabara kabisa. Saa ina, inasonga ina mbele, mambo haya yanayotazwa yana kutendeka no. wanawake hawa, hair hair hawa hair, wote wenye nywele fupi na hawa wanaume wanaovalia nini zao walio na nywele kama wake zao nawaona, hakika wana hizi rola eh, za eh, kutilia mawimbi nywele zao, wanaziweka mawimbi hapa mbele. Ni upotovu wa jinsi gani? Hayo ni matokeo ya Edeni ya Shetani pia. Angalia, anajaribu kukata nywele zake kama mumewe mumewe, right, right, anaachilia nywele zake zikuwe kama za mkewe, naye mwanamke anavaa nguo za mwanamume naye mwanamume anavaa nguo za ndani za mwanamke. Unaona si? it, haya basi, it, it. Mwanamke ana- amekuwa kama mwanamume, naye mwanamume anakuwa kama mwanamke si? Unaona, ni endeni ya shetani, kinyume cha vile Mungu alivyoumba hapo mwanzo. Hiyo yeah, ni kweli. Kama sitaanza hatutafikia jambo hili kama lakini mambo haya, na jinsi yeye anavyopaswa kuyafanya, na kwamba ni nani atakayeyafanya, hiyo ni njia yake mwenyewe aliyoichagua. Yeye huchagua hivyo, ndivyo anavyotaka ifanyike. Kama nilivyomsikia Ndugu Peregrini, mchungaji wetu huko Tucson, akihubiri hivi majuzi usiku, juu ya jinsi Mungu alivyofanya vitu namna fulani na, na sahau somo lake likuwa ni nini, lakini alisema hivyo ndivyo Mungu anavyotaka iwe, hivyo ndivyo anavyolifanya pema. Hiyo ni kweli. Sasa ni nani kati yetu akamwambia umekosea? Ni nani agaubuti kusimama mbele ya uzo wa Mungu na kusema umekosea, Bwana, unakupasa kulifanya jinsi linavyotaka lifanywe, jinsi daktari fulani alivyosema linapaswa kufanywa? Nani huyo ambaye amerukwa na akili sana? Misema, like jambo so it, kusema jambo kama hilo la ungetoka na kusema hivyo, bali unawazia kama vile katika ujumbe wangu wa mpinga Kristo, watainuka makristo wa uongo. Sasa yeye hakusema mayesu wa uongo, naona hakuna mtu angeweza ha kuvumilia kuitwa Yesu akimaanisha Bwana, lakini makristo wa uongo maana yake ni waliopakwa mafuta Lo no, wao kila mmoja anafikiri wamekwisha kutiwa mafuta, Mungu atukuzwe, yeye anaweza kufanya hivi na kufanya vile, lakini mweke kwenye jaribio la neno uone atatokea ata wapi. Naona kwenye ujumbe wa wakati huu walikuwa na upako katika wakati wa Yesu, lakini si wake, walikuwa na upako wakati. Hata Dathani alikuwa na upako wakati wa Musa. Alisema no, sasa usiyo tukafididi wewe ndiwe tu uliye takatifu kati yetu. Mungu ana wengi kaunda tu madhehebu hapa. Kundi la watu walimwambia Musa jitenge naye, ndipo akafungua inji ikawa meza. Alikuwa amempa Musa neno lake la asili, nabii wake. Hiyo ndiyo njia nji pekee aliyowahi kufanya jambo hilo, na njia pekee atakayowahi kulifanya. Yeye habadilishi mpango wake kwa hiyo mawazo yetu si sahihi, mawazo yake ndio sahihi daima. Wala usijaribu kumwambia ya kwamba yeye amekosea, no. Idhuru ni nani qualified? Na, na yes, nafikiri anavaa kuliko wote, si juu yetu kusema ni nani anavaa kuliko wote. Sasa hapo ndipo unapoingia katika madhehebu yako maskini ndugu fulani aliyejaza roho nice, ataenda katika mji fulani na kuunda, baadaye aunde kundi nzuri la watu, nao watakutana ukutanoni na ndugu wote watakatifu, watakuja anajua na kusema wajua nini, naamini maskini Jones hapa, ndi yeye kidogo ni mashuhuri miongoni mwao, nafikiri anapaswa kupata ile masikani nzuri kubwa Nafikiri huo ni huoni, huo hilo ni sawa la jamani U, huyo hapo anakwenda. Ndipo kusanyiko inatawanyika. Naona watenganishe hawa. Mungu ndiye anatenganisha yeye, yeah, ndiye anayefanya hivyo, lakini old... hawa wote, kila moja old... ametaka old... kuchukua old... machini jamaa old... huyu amweke hapa na huyu am, amshushe chini. Hilo ni wazo la mwanadamu mwanadamu ana funguo lakini, kwa kweli Mungu ndiye aliye na hizo funguo. Walimpa, waliwapa wanafunzi, uh, kanisa takatifu, kila funguo. Basi angalia, mara ya kwanza walipotumia, wakati Juda alikuwa ameanguka, kwa watu walikusanyika, wakapiga kura. Na hao ndugu wa takatifu ni nani angesema hawakuwa ndugu watakatifu? Ni nani anasema hawakuwa watakatifu? Lakini walipiga kura nayo ikamwangukia Mathia na wakati it, yeye aliwahi kufanya nini? Hakuna. Lakini oh, Paulo ndiye aliyekuwa ameteuliwa amina. Hilo lilikuwa ndilo oh, chaguo oh, la Mungu oh, no, Yahudi mdogo mwenye pua lililopindika mchokozi mwenye hasira kali, yule Mathia ile didi, didi, unajua you know, yeye alikuwa lakini Paulo, Mungu alimchagua Paulo, kanisa likamchagua likamchagua Mathia, naona kuna ya kumwambia Mungu kwamba amekosea. Anajua na kufanya ye, yeah, anajua mtu amefanywa kwa kitu gani, ni nani angeweza wakati wowote? Kanisa hilo ingewezaje kumchagua Paulo? Lola no, hata kidogo. Kasema jamaa huyo ndiye anayetutia sote ngerezani, lakini Mungu alisema, nitamwonyesha yatakayompasa kuteswa kwa ajili yangu. Atajua nini Sema, haiduru ni nani tunadhania kwamba yuko sawa. Mungu anajua ni nani anayestahili kuliko wote, kwa maana yeye anajua moyo wa mwanadamu. Yeye anajua wala ufufuo au mambo haya yanatukia wakati, na mafikiri yatatukia nafikiri ni, time ni time, wakati huu sasa hivi. Mungu atukuze, ninaona ya katika matawi yetu na kadhalika ya wafanyi biashara uh, kuna kuja sasa hivi, haleluya, ufufuo mkubwa. Nidanganyike, amekwisha kuja coming, na wakamtenda waliotaka naona, lakini wao wanafikiri kuna ufufuo unatokea la umekwisha na umekufa umeisha. Aha. Angalia, huu ni wakati wa kutengeneza taa wa kutoka na kuingia wa. wa, wa wangoja hao, Bwana watapata nguvu mpya. Angalia hapa katika kifungu chetu, angalia Daudi mfalme wa Israeli ndiye aliyepata ufunuo wa kurudisha sanduku la Mungu mahali pake, ambapo hawakuuliza neno kwa hilo katika siku za Sauli, maana Sauli alikuwa ameanguka. Kwa hiyo hawakutaka shauri ya kuhusu hilo sanduku hata kidogo, ile agano katika siku za Sauli, kwa kuwa alikuwa amerudi nyuma na kuenda mbali na Mungu. Kwa hiyo Daudi upesi kwa uvuvio. Sasa angalia jambo hili, ni somo linalo tatiza sana usipolifahamu vizuri, nami na hisi ya kwamba ta yaja ambapo tunapasa kuwa watu wazima badala ya watoto wachanga. Uh-huh. tunapaswa kula chakula kigumu badala ya maziwa. Ndio mfalme wa Israeli mfalme aliyekuwa ndiye kwanza tu atiwe mafuta awe mfalme ama kuchaguliwa kwa mfalme Sauli. Samweli uh, alimtia mafuta kwa mapenzi ya Mungu, naye alikuwa kabisa ni mfalme aliyechaguliwa na Mungu. Hakuna shaka juu ya hilo yapa, na ndiye huyo hapa, na uvuvio ukamguza ikafunuliwa kwa Daudi, alipata ufunuo huo. Hakuna mtu mwingine aliyekuwa amesema kitu juu yake. Hebu twende tukalichukue sanduku maana hayo ni mapenzi ya Mungu kwamba tuwe na sanduku hili hapa, tupate kumtakashauri Mungu kwa sanduku hili. Jambo zuri sana sana, hivyo sema gumbugeni. Lakini yeye alikuwa mpaume na kupokea ufunuo, alitoka mahali pake, likuweko na nabii injini jina lake Nathan, yeye ndiye aliyechaguliwa apate ufunuo, ukiwepo na chochote cha kunenwa. Yeye alisema Bwana hatendi neno lolote, so mpaka awafunulie utumishi wake nabii. Lakini unaona, Daudi akiwa ni mfalme akiwa na upako juu yake, sasa hayo, okay, ni maandiko akiwa na akiwa anatiwa mafuta na ana ufunuo wa kweli, lakini ilikuwa ni kosa kwa sababu Nathani alikuwa ndiye Nathani nabii wakati ule, wala uvunuo haukumjia Nathani na, na, wakati uvunuo uliomjia Daudi yeye hata hakumtaka shauri Nathani kuhusu hilo, ataendelea na kufanya yale aliyotaka kufanya, lakini angali ya Daudi alifanya shauri na akina nani hapa katika mlango wa kumi na tatu lakini akafanya shauri the na maakida That's wa maelfu na wa mamia akarudi kwenye kusanyiko lake kaje, mba, now, sasa je, hamuoni kwamba tunapaswa akunini hivyo sivyo? Sasa yeye alikuwa akijaribu kufanyia Mungu kazi, lakini hakuwa oh, amechaguliwa kuifanya. Naona maana, Mungu alikuwa na njia yake sawasawa, na vile Mungu angeweza kunena na mfalme uh, juu ya team, kidonda chake na kupata afya lakini yeye hakufanya hivyo. Alikuwa na njia aliyoandaa ya kufanya jambo hilo. Huyo alikuwa ni nabii wake. Kwa so hiyo akanena na, na nabii Isaya, alimwambia arudi akamwambia Hezekaya oh. Lile litakalotukia. Sasa Hezekia alikuwa akizungumza uso kwa uso na Mungu, na na Mungu aliweza kunena na Hezekia bila shaka, lakini alifanya njia fulani, nafahamu jambo hilo. Mungu ana njia yake mwenyewe iliyoandaliwa ya, ya kufanya mambo, kutuma ukukuo, kuzungumza, kunena tochote kile, ana njia yake ya kufanya jambo hilo, nasi eh, si watu kwa kumwambia jinsi ya kulifanya. Yeye kulifanya jinsi inavyompendeza kulifanya. Kwa hiyo unaona, Daudi akiwa ameviviwa sasa, unakumbuka nilisema kule kutiwa mafuta, kutiwa mafuta ya uongo. Kumbuka, Roho Mtakatifu anaweza kuja na kumtia mafuta mtu, na hata hivyo ni nje ya mapenzi ya Mungu. Hapa inathibitisha jambo hilo papa hapa. Unaona, hatuna budi kupitia katika njia ya Mungu ya kufanya jambo hilo, si njia zetu, njia ya Mungu ya kufanya jambo hilo. Maana Daudi akiwa ni mfalme ametiwa mafuta, ametiwa mafuta na Roho wa Mungu juu yake, mfano wa Yesu Kristo. Lakini hiyo God haikuwa ni njia ya Mungu, wakati kutaniko lote jambo hilo liliwapendeza. Biblia ilisema, angalia maakida wa maelfu na mamia, pia makuani that na wa, wa, wanadhiolojia walidhani hilo lilikuwa ni nzuri sana iziwapo so, shule zenu za Biblia kile, wa wa ni, ni and, and na cisetu kile wao walidhani ilikuwa ni nzuri sana. Hata watu wote wakakubali makuhani na, na, wote walikubali ya kwamba upako wa mpaume ulikuwa ni sawa. Angalia, lakini Mungu hakuwa ameahidi kuvunua neno lake katika wakati wake kwao. God Mungu alikuwa na njia yake ya kufumua neno lake, lakini man, si kwao. Kumbuka, ilikuwa ni kinyume cha Mungu, kitu kama katika siku za eh, Mika mwana wa Imla. Je, mnakumbuka hadithi hiyo? Juda na Israeli, Israel walitengana na walikuwa na faume mbili mbalimbali, na Yahabu alikuwa ni ali, faume wa ufalme mmoja na Yehoshafati alikuwa mfalme wa ufalme wa Juda, ninaamini ndivyo ilivyokuwa, naye Ahabu alikuwa juu ya Israeli Jerusalem. Angalia halafu hili hapa kundi la wageni likaja na kuchukua sehemu ya nchi waliopewa na Mungu, ambayo Mungu alikuwa amewapa Israeli. Na Wafilisti wa hawa hapa juu, wa shuri walikuwa wameliteka eneo hilo na walikuwa wakiwalisha watoto wao kutokana na ardhi iliyokuwa ni mali ya Israeli. Na kwa hiyo walihitaji eneo hilo, wapate kuwalisha watoto wao, ni jamaa zao wenyewe. Mungu aliwata, hizo zilikuwa ni haki zao walizopewa na Mungu. Ahabu akamwita, uje, angalia. Kwa hiyo Ahabu akamwita Josafati na kusema tuka, uje, akasema angalia kule jinsi adui wetu anavyofanya, niati kwamba sisi watu wa Mungu tukiwa na haki, haki tuliyopewa na Mungu kwamba tunapaswa kuwa na nchi hii yetu. Mungu kupitia kwa nabii wake Joshua aliigawa nchi hii inapaswa kuwa ni yetu, mali ya sisi ni ya watoto wetu, na hapa wakomunisti wameichukua, nasi tuna nini? Tuna njaa sana, na wana haki zetu tulizopewa na Mungu. Je, udhani tunapaswa kwenda kwenda kule na kuitoa nchi yetu turudishe, kama utakusanya jeshi lote lako, kama ninyi Wamethodisi na Wapresbiteri, so na ninyi nyote na Wapresbiteri na Waluteri na kadhalika, nyote mkichukua baraza la ukeneni hapa sasa, sisi sote tutaketi pamoja, nasi tutaitoa, tutakitoa kitu hicho, yeah. Nasema na nazungumza kwa njia ya mfano. Sasa tutaenda tukaitwae. Bona akasema bila shaka sisi sote ni mmoja uh -huh. Ilisema watu wawili wanawezaje kutembea pamoja wasipokuwa wamepatana? Naona hapo ambapo huyo mtu mashuhuri huyo mtu mashuhuri wa kipentekoste alijichanganya na kusanyiko mbaya, na hivyo ndivyo ilivyotendeka kwa pentekoste wetu leo. Kuna watu wenye kule, lakini wamechanganyikana katika kundi hilo la madhehebu. Ondokeni kwenye kitu hicho, kimelaaniwa na Bwana. Angalia sasa, diyo hapo. Naye akasema nam, hilo linasikika kuwa na maana. Kasema kanisa letu liko hapa, ni sure, watu wetu we'll. Hata hivyo, sisi sote ni Wayahudi hakika. Uh -huh. tutakwea pamoja nani lakini kulikuwako na dini ya kutosha iliyosalia katika Yoshafati. Kasema, je, huoni inatupasa kumtaka shauri bwana kwanza? Naona, nafikiri ningekuwa ni wazo nzuri bwana hapo bila shaka. Kasema, bwana lo, hakika nilipaswa kuwa na wazo hilo. Semaje, kuna mtu wa Mungu mahali gani? Je, na nabii ah hawa uh -huh, nao mia nne. Ni baraza nzima hapa, madhehebu yote, wao ni manabii wa Kiebrania. Watakumbukeni viva ilisema walikuwa ni manabii manabii wa Kiebrania, ni manabii wa kipagani, manabii wa Kiebrania, shule nzima, seminari ya kiteolojia pema. Walete nao hawa wapame, wakavaa na kuketi mbele yake, ili kupitia nabii Naye huyu hapa anakuja, ninaamini Zedekia jiye aliyejitokeza, kiongozi mkubwa wa uh, wajumbe wa wilaya ama chochote alichokuwa, akaja pale miongoni mwao akajifanyia pembe mbili kubwa akisema, nimesikia kutoka kwa Mungu. Bwana amesema hivi, kwa pembe hizi utawasukuma wa shuri moja kwa moja kutoka chini nchini. Lo, utukufu. Kila mtu alifikiri hilo lilikuwa ni nzuri sana sawa. Angalia jinsi inavyowakaribia kwenye makali hayo ya wembe, sasa kati ya kweli na uongo. Nakumbuka itaangukia upande mmoja ama huo mwingine, mpaka wakati mwingine inakuwa kama wembe mkali baina ya tofauti kati ya kweli na uongo hainabudi kuwa ni kila neno la Mungu. Si karibu tu kila neno, lakini kila neno. Nimefikia ambapo leo si kwa Waluteri, si kwa Methodisti, si kwa Pentekoste, lakini kwenye wakati huo ulio- ulionolewa katika wakati huo ambapo upako wa mpinga Kristo ni kamilifu sana, hata angewapoteza walio wateule wataangukia upande mbaya, kama hawakuangalia jambo hilo, kama kabari. Wow, angalia iweni waangalizi. Hatuishi katika wakati wa Kipendekosti sasa, tumepita wakati huo, kama tu vile tumepita Wakiluteri na kupita, unaona angalia sasa Manabii wote walitabiri. Manabii mia nne wa Kiebrania walio walio waliolishwa vizuri wamevalishwa vizuri, wakashuhudia kwa moyo mmoja, Bwana asema hivi, kweni Bwana yupo pamoja nanyi. Josahati akasema vema, hilo hilo linaonekana kuwa ni sawa, lakini akasema, je, kuna mwingine mwingine? Tuna madheebu yote hapa, baraza lote tunalo, likakusanyika hapa. Kwa nini tunahitaji mwingine? Kasema uh, kasema oh, labda uh, oh, huenda ni kweko na mwingine. Lo, naam, yuko mwingine, lakini yeye hata si wa baraza hili. Huyo ni mtu aliyetengwa, ni Mikaya mwana wa Imla, nami namchukia. Unaona, sema wao hawatamposhea katika ushirika na ya kwanza and ni mtu wa kawaida aliyetengwa na jamii. Yeye daima kila anapotabiri, yeye hata hata, year, hata pia moyoni seminari yangu na ufanya mambo yote haya maovu. Yeye siku zote anatabiria mabaya, ili kwamba tu eti awe ni tofauti. No, yes. Kasema mfaume na asiseme jambo kama hili, lakini ningetaka kusikia ambalo mtu huyu anasema. Kasema vyema, tutampata. Kwa hiyo akatuma mahali fulani jangwani, nao akamtuma mtu akasema, akasema, akamwambia akasema, sasa wakati ukirudi sasa, ninataka kukwambia jambo fulani. Je, unataka kurudi kwenye madhehebu tena? Unaona, je, unataka kuwa na ushirika na watu wote tena? kama unataka sema neno lile lile mzee wa kanisa wa jimbo alilosema, sema neno lile lile askofu anosema, nao watakurudisha moja kwa moja. Sasa huu ndiyo wakati wa kufanya jambo hilo. Lakini je, ungeweza kuwazia nabii wa kweli wa Mungu aliyetiwa mafuta akipatana katika neno moja la Mungu la ha He akasema said, oh, kama Bwana aishivyo nitasema is tu yale there, Mungu anayosema. Tunahitaji mwana wa Imla, kama Bwana aishivyo nitasema tu yale yeye asemayo. Hiyo ni kweli, yale yeye asemayo. so, kwa hiyo walipoenda kule mbele za watu, manabii wote wakasema, sasa wewe useme. Akasema, ngoja us nipeni usiku wa leo, hebu nione Bwana atakalosema. Yosiku ule Bwana akamtokea katika ono na kumwambia atakalosema kesho yake asubuhi. Akasema, umesemaje Imla? Uh, wakati, uh, in uh, in uh, wakati uh, hao wote walipokuwa wamesimama uh, huko nje ina inamaanisha Mikaya mwana wa Imla kasema nasemaje sasa, sote tuko hapa pamoja, makuhani wote na manabii wote na wafaume wote na kila kitu kiko hapa vizuri, wasemaje sasa mbele za baraza hii kuu, kasema kweni kasema lakini niliona Israeli, wametawanyika kama kondoo wasio na mchungaji hapo. Kasema je, nilikwambia ni nini? Msaliti huyo anachoweza tu ni kutabiri maovu juu yangu. Angewezaji kusema jambo lingine wakati Mungu alikuwa anasema jambo lile lile? Nabii anapaswa kuwa ni chinywa cha Mungu, ikinena si mawazo yake mwenyewe nini yake. Naona yeye kabi amesalimisha kabisa kwa Mungu, hata hataki uh, kudhuru uh, kitu chochote, lakini inambidi kusema vile Mungu anavyosema, maana yeye mwenyewe hana amri juu ya jambo ile. Naona akasema, sasa niliwaambia, wakaja mtu mkubwa akiwa ana pembe, akampiga kofi zamuni, akasema Roho wa Mungu alipitia wapi wakati alipotoka kwangu? Kwa maneno mengine, hebu nijaribu kupanua jambo hili hilo. Angalia hapa katika, angalia hapa, ninataka kukwambia jambo fulani ni kaya. Je, unatambua ya kwamba mimi ni hodari katika maandiko? Je, unatambua ya kwamba mimi nina upako ama ubatizo? Sigesema hivyo siku hizi. Je, unatambua ya kwamba nina huo imla akasema, sikilii shaka hilo. Akasema yes, lakini sikiliza, roho wa Mungu ameniambia na kushuhudia kwa hawa mia nne wangu hapa ya kwamba tutawasukuma wasuri watoke nchini. Ati wewe ni nani, wakuja hapa na kusema ya kwamba baume wetu mkuu hata wawa akasema roho wa Mungu, yes, aliniambia hivyo. Hebu nilifanue tu hili mpate kulifahamu, na labda inamwona nikaya akisema jana usiku katika ono bwana, nilimwona Mungu ameketi juu ya kiti cha enzi, kisha nikaona majeshi yote ya mbinguni yamemzunguka, nao walikuwa wakifanya baraza mbinguni wakisema, ni nani unaweza kumtuma ashuke aende akamdanganya Ahabu. Kwa maana tini ya kiti cha enzi hapa kuna nabii, nabii wa kweli, jina lake ni Elija, naye ametabiri kwa neno langu na kusema kwamba huyo Ahabu bovu, kwa kuwa alimua nabo, mbwa wataizama damu ya mtu huyo mwovu. Nasi hatuna budi kutimiza jambo hilo, kwa kuwa tayari limenenwa tayari ni Bwana asema hivi, halina budi kutimia, halina budi kuwepo. Nasi tufanyaje jambo hilo? Uko chini huko, kutoka kwenye maeneo ya kutambaa ya waliopotea, uko chini kabisa, kutokea roho fulani anapanda juu akasema, ni mdanganyifu na kama ninaweza kuwatumikia, nikashuka niende nikamwingie nabii wake kwa kuwa walikuwa wamejifunga sana katika madhehebu hivi kwamba wataelewa tu jambo moja, na hilo kidogo kusababisha so watu, nami nitawafanya watabiri uongo, nami nitamfanya Ahabu hawasikilize hao watu mashuhuri, baada ya nabii wako wa kweli. Maana so atachunguza kila kitu anachosema, maneno lako atachunguza maana yake kwa neno atachunguza kila kitu alichofanya kwa neno, na kama aliambatani na neno hata alisikiliza. Lakini kama it, ni I inaweza kuwadanganya hawa wengine, nami taninii wao. Ahabu ana matumaini makubwa sana katika so huo mfungamano wa pamoja wa usalama wa wao wow. Kwa hiyo wanaenda hallelujah, pamoja kila mahali, nao wataungana wata nami nitawafanya Ahabu <clears throat> nami nitamfanya Ahabu kuwasikiliza, atoke aende kule, na hivyo ndivyo nitakavyofanya jambo hilo. Wakasema, unaweza kufanya jambo hilo really? Wewe ni mdanganyifu kweli, si ukaende kule. Ndipo Zedekia yeah, akampiga mdomoni, kasema, <clears throat> "Uliko wapi?" Akasema, where, utajua you wakati utakapokuwa umeketi kwenye uh, chumba cha ndani uh-huh akasema kwea erekia akamwambia mfaume akasema, kwea anarudi kwa amani hapo. Akasema, mchukue jamaa huyo ukamtie gerezani, ungeni pingu, msikeni mlikeni chakula cha shida na maji ya shida, kakamarudi na ushindi wangu kutoka hapa nje, ambapo manabii wangu uniambia ya kwamba upuo huu hauna budi kutikia. Kasema jamaa huyu atatambua Sikilizeni like maneno ya mwisho ya Mikaya, kwa mtu huyo akirudi kabisa, basi Mungu hakunena nani. Lo, unaona Mungu ana njia yake ya kufanya mambo. Watu wao walidhani walikuwa wanamtumikia Mungu. Iweni waangalivu, si mhemko, si shauku, si mawazo, lakini halinabudi kuwa ni Bwana asema hivi, halinabudi kuwa ni kweli. Vyema hai tunaona mambo haya kwamba ni kweli. Angalia sasa, wakati Daudi alipokuwa ametoa tangazo hili tu na nilionekana kana kwamba nzuri jambo nzuri la kufanya, ingawa tunapata kwamba nini, je imewatosha je? Nimechelewa sana kuwa na nini nyingine? Daudi alitoa tangazo hili kuu, hakumtaka shauri nabii kila mtu anajua ya kwamba Amos 3:7 inasema ya kwamba Mungu aliahidi ya kwamba angefanya neno kamwe mpaka kwanza amefunulia nabii wake. vikia kwenye nyakati za kanisa tumekuwa na watengenezaji, lakini aliahidi kwa baraka ne ya kwamba kuwekuweko na nabii nchini katika siku za mwisho, kwa sababu haina budi kuambatana na mpangilio huo, unaona. Kabla ya kuja kwa wakati wa mwisho, kabla ya kuja kwa kwanza kwa Yesu, Eliya alikuja. Eliya mara tatu masaa kumi na moja inasema hivyo, kama unaweza kufahamu hilo. Huyu ndiye nienena habari zake, tazama inamtuma mjumbe wa wangu mbele zangu. Sasa yeye anatabiriwa, wanatheolojia wote wanaamini jambo hilo, ya kwamba katika siku za mwisho roho wa Eliya atakuja pia. Hana budi ku, uh, kuja mara tano Mungu anatumia roho huyo huyo Elija, Yohana Mbatizaji na kwa ajili ya kanisa la mataifa, alafu kwa wayahudi katika ufunuo mlango wa kumi na moja. Hiyo ni n m a ya Mungu m a n j e s s mungum herufi tano huwezi kusimama kwenye nne, haina budi kufikia tano. Naona, angalia. Sasa yeye aliahidi jambo hilo exactly. Kwa hiyo hilo linaiweka Biblia kwenye siku hii hasa na Sodoma na Gomora. Elia hakuwa, so huyo Elia hakuwa Elia, huyo alikuwa ni roho wa Mungu juu ya Elia. Elia alikuwa ni mwanadamu tu. Sasa tumekuwa na akina Elia na makoti ya Elia na majoo ya Elia na kila kitu cha Elia, lakini Elia wa siku hizi ni Bwana Yesu Kristo, ye anakuja kulingana That's na Mathayo kumi na saba, Luka kumi na saba. Inasema kwamba uh, inasema 30. mwana wa mu, wa Adamu atajifunua mwenyewe miongoni mwa watu wake, si mwanadamu. Mungu lakini itapitia kwa nabii. Sasa kamwe yeye hajawa many many na manabii wakuu wawili kwa wakati ule ule kamwe Unaona, haidhuru ni jinsi gani, kuna viongozi wawili hawezekani, haina budi iwe ni kiongozi mmoja. Mungu hana budi kumweka mtu mmoja chini ya mamlaka yake. Unaona, kuna Mungu mmoja, kulikuwa na Baba Mwana There's na Roho Mtakatifu, lakini Mungu mmoja juu ya yote. Angalia, na alitumia tu ofisi hizo. Ndivyo amefanya na Elia, roho wa Elia, yeye alitumia roho huyo, lakini ni Mungu yeye yule akiongoza daima kutimiza neno lake. Sasa angalia katika jambo hili. Sasa Daudi alifikiri alikuwa amewekwa eh, ameweka kila kitu katika, katika, katika, naye alikuwa amevuviwa. Unaona jinsi Roho Mtakatifu aliweza kumtia mtu mafuta, lakini ha, haina budi kuwa katika kanuni ya kutia mafuta. Roho ya nje inaweza kutiwa mafuta kwa Roho Mtakatifu na nafsi ni nyeusi kabisa. Gugu lina uh, kuwa na maji yale yale yanayokuza yanayoweka wai katika ngano yanaweka hai uh, katika gugu, lakini ndani kabisa uh, ya gugu ni uwai wa gugu. Lina furahi lina na linachanua lina wai na kufanya uh, kila kitu ambacho ngano inafanya, lakini ile nafsi yake ni gugu. Unaona, walimu waongo wanaweza kuinuka wakifundisha kila namna ya utatu kisekikile na watiwe mavuta ndoro mtakatifu na wafanye miujiza mingi sawasawa na okay. Ijili yeah. ya kweli inavyofanya, lakini ne kwa neno hapa, hilo ndilo linalotenda mambo haya, naona linalomaanisha sasa. yeah. ni sawa kufundisha jambo hili, nadhani mimi mimi niko katika maskani ya madhehebu mbalimbali asubuhi ya leo katika katika hoteli hii hapa angalia, angalia yale tunayosema sasa. Pema sikimipeni Daudi alikuwa na ma mamcho wote ambao wa kweli ulikuwa nao no, Angalia, walipiga makelele, walipasa sauti, walicheza kwa kweli, walipata kitu fulani ya e kutokana really na upako huo, hakika walifanya sure hayo yoote kama tu halisi, lakini unaona Mungu hakuwa ndani ya huo Mungu hakuwa ndani yake. Alikuwa na nabii ameketi papo hapo injini ambaye walipaswa kuwa wamemjua. Naona Daudi alipaswa kuwa amejua jambo hilo jambo lile lile. Siku hizi tuna mitambo yote kama vile madhehebu makubwa, mikutano mikubwa ya wakati wetu, lakini matokeo yake ni kama yale yale iliyokuweko wakati huo, tokeo yetu ya mikutano yetu mikuu na maana yetu kubwa na nzuri, majengo yetu makubwa na nini yetu kubwa right. Tunajenga maelfu na kuongeza wafuasi na kadhalika, inatokea vile vile, yote ni bure. Semi jambo hilo eti niwe tofauti, inasema jambo hilo wakusudi niwe mwaminifu mbele za Mungu ambaye inasimama karibu na kitabu chake asubuhi ya leo. Unaona, yote yanatokea kuwa ni bure, matokeo yale yale. Sasa hebu natuone ilivyokuwa wakati Mungu katika majira na wakati wake na manabii wake wanapopuuzwa kutegemea tu biolojia, makasisi wa madhehebu kama tunavyofanya siku hizi. Sasa kwa makini yote yana chafuliwa. Kuna roho wa kweli wa Mungu, yuko yeye, hata aliongoza kwenye neno, si mahali pamoja tu katika I'm neno neno lote kwa ajili ya wakati mzima. Unaona katika Pentekoste roho alilielekeza moja kwa moja katika hilo, kwenye Joeli 2:38 naona Ludha alilielekeza moja kwa moja kwenye hilo. Wesley katika mwenendo huu wa mwisho wa Pentekoste, lakini huu ni wakati mwingine. Huku ni kuitwa kwa bibi harusi atoke. Ni miaka elfu mbili iliyopita ile siku ya Pentekoste, ama marudio ama kurudia Pentekoste. Roho Mtakatifu alikuwa katika Luther, Roho Mtakatifu alikuwa katika Wesley. Ni neno la Mungu likitiwa mafuta na Roho Mtakatifu akarudi kwa watu wa wakati huo, uh, nao wakaanza hakuwa na kurudishwa kwa karama, walikuta kwamba kwa kunyenyekeza kwa wenyewe kwa Mungu, Roho Mtakatifu alinena kwa lugha kupitia kwao. Waliweka mikono yao juu ya wagonjwa na wakapata afya, wali- walicheza katika roho. Unaona, huo ulikuwa ni wakati wa yale matengenezo ya kurudisha uh, kanisa katika utaratibu, na utaratibu wa uh, mwisho wa kanisa ulikuwa ni kuweka karama kanisani, kama vile Ruda alivyoweka S Wesley, Wesley, Haki. Wesley aliweka utakaso, Pentekoste ikaweka karama, lakini so wao walifanya nini? ile kama vile maumbile yalivyo yalivyofananisha uh, na young, umbua la ngano waliunda madhehebu ambayo yanapigana na Mungu, ni kinyume na Mungu. Now, sasa tunaona ya kwamba wakati baadhi wakati hawa sina wanapojikusanya pamoja wanaunda wazo lao wenyewe na haiduru. Wakati lile suala uh, swala ngeni kama wanavyoliita lilipotokea kwa Assemblies of God, wao walifanya nini? Hawangeweza kulipokea, haiduru ilikuwa ni kweli jinsi gani, kubatizwa katika jina la Yesu Kristo. Wao walikuwa tayari ni baraza kuu, mwanadamu tayari alikuwa no, amechukua mamlaka. Roho alikuwa tayari amewaacha. Ndipo jambo hili eh, likatokea. Ninazungumza na baadhi ya viongozi wenu walio bora sana, wao wanasema sema, tungefanya nini sasa? angeji aibisha, wakati wao wanajua kwamba ni kweli. kama hawajui wao ni vipofu kiroho na hawajui Biblia. si kwamba nitasema jambo hilo kwa chuki, sasa nasema hilo kwa uchaji maana hakuna mahali katika Biblia ambapo mtu yeyote aliwahi kubatizwa kwa kutumia nyadhifa hizo, Baba, Mwana na Roho Mtakatifu, wala haukutumika mpaka baada ya Baraza la Ukemeni. Kanisa Katoliki la Kirumi, katekisimu yao wenyewe inashuhudia jambo lile lile. Ni fundisho la shati la, no, no, la, la shati la Katoliki. Hii fundisho la Biblia, bali ni fundisho la shati la Katoliki. Na nyinyi wamebabiki, mlitoa katekisimo yenu na kila kitu kama tu waliokuwa uh, nayo wakitoa polepole pole tu, well, a wanapofikia kwa wapentekoste kusambaza baadhi ya mafundisho hayo ya shati mliendelea tu kuyashikilia lakini. Sasa nikuita kwa bibi harusi, sasa ni wakati now, ambapo mihuri saba inafunguliwa sasa, wakati now, yale mambo makamilifu ambayo watengenezaji waliacha yatafunguliwa. Ni Malaki ine tu ndiyo inayoweza kufanya jambo hilo, kwa sababu inachukua ufunuo moja kwa moja kutoka kwa Mungu hadi kwa mtu binafsi kufanya jambo hilo hiyo ni kweli, haiwezi kujilia kundi, haijatukia kamwe mtu mmoja hivyo ndivyo Mungu alivyoahidi katika vivuli vya yeye kuja kwa, that's kwa that's bibi harusi wake uh, aliye Eliazeri fulani, naona Lord. Angalia wakati makasisi wa hudumu na kadhalika wanapopata uvutio wao wenyewe na wametiwa mafuta, kwa hakika ndio alikuwa ametiwa mafuta, Biblia ilisema hiyo hivyo lakini unaona, yeye alipitia katika njia mbaya, alipitia njia mbaya ya mawasiliano, alipitisha upako wake upande mbaya kwa watu na yale waliofikiria, kwa maakida ma, yale waliofikiria, badala ya kuti- ya kupitishia kwa njia takatifu ya Mungu, apate kujua kwamba bwana asema hivi, inasema nini? Je, huu ni wakati wa jambo hili je? haya ndiyo majira yake? Je, haya ni mapenzi ya Mungu? Basi kama yeye ni nabii wa kweli wa Mungu, akaenda mbele za Mungu kwanza, aseme Baba, ni kitu gani? Kama vile nadhani alivyofanya baadaye kwa Daudi, ezalisema je, ni vizuri mimi kuishi katika nyumba ya mwerezi na sanduku la Mungu wangu linakaa chini ya mahema huko nje nayemangalie Nadhanieli kasema Daudi, ka fanya yote yaliyo ndani ya moyo wako, kwa maana Mungu yupo pamoja nawe right. Wewe ni chombo cha Mungu kilichotiwa mafuta. Lakini huyo akiwa ni nabii na kosa lake na Mungu anawajibika kwa nabii wake, huo yeye alimtokea akasema ita ruhusu afanye jambo hilo jipo. Yes, huyu hapa nadani. Yes, anakuja listen. Akiwa na Bwana asema hivi, Daudi, huo uvuluo mkubwa uliokuwa nao ni uongo kama ulivyokuwa wakati ulipolipandisha. Uh, aha uh -huh. Naona fanye jambo hilo karibu, lakini Mungu alisema atamtumia mwanao atimize. ah. hilo hapo naona haya basi yauja alikuwa amepigwa mafuta akisema hayo, kwa sababu angeweza kuona jambo hilo hapo awali, kama tu vile Ibrahimu alivyotafuta mji hapa duniani. Anajua ulikuwa, anajua alikuwa akiutafuta, kwa sababu yeye alikuwa yuaenda kuishi hapo siku moja. Ibrahimu akaishi hapa katika mji huo basi alizunguka alizunguka, akiutafuta na mahali pale pale alipo utafuta, ulikuwa kiu juu yake. Wakati huo nao utarudi katika ule utawala wa miaka elfu elfu, naye hataishi katika mji huo. Hii akiwa ni nabii, alikuwa amechaguliwa, akuzuliwa, alijua kulikuweko na mji fulani mahali fulani, naye alikuwa akiutafuta. Lakini unaona, yeye alifichwa upunua wowote kwa jambo hile, hakuwa kwa haukuwa kwa ajili ya wakati wake na kuendelea, hata kwa Yohana ambapo aliuona ukishuka kutoka mbinguni kwa Mungu, mji huo ulikuwa ndio huo. Unaona, kila kitu hakina budi kuwa katika majira yake. Unapanda ngano yako katika majira ya kuchipusha, na ama kwenye majira ya kupukutika majani na kuivuna majira ya jayo ya kiangazi. Unaona, haina budi kuja kupitia kwenye umbua, alafu kuja kupitia kwenye kishada na kapi na kuendelea hadi kwenye, haina budi kuwa katika wakati wake. Maumbile yote yanaenda katika uhusiano sowa. Mungu aliumba maumbile na yote ya Mungu na maumbile yake yako katika uhusiano. Vitu hivi vyote viliwekwa hekaluni vilikuwa ni kielelezo au ni kielezo cha yale aliyoona mbinguni. Ukiona mti ukikazana kung'ang'ania kuishi, hiyo ina maana kwamba kuna mti usiokufa. Kuna mtu akipigania kuishi, inaonyesha kwamba kuna maskani inayongoja mahali fulani isiyokufa. Kama nyumba ya maskani yetu iliyo ya dunia hii hi, ikiharibika, tuna moja inayongoja Baba mwema wa mbinguni aliiruhusu kutembea nyuma ya pazia uh, hilo siku moja na kuiona ni wangapi waliosikia hadithi hiyo? Unaona, kuangalia ng'ambo ya pazia la mauti la wakati kule sawasawa, na ninavyo, kwa kule sawasawa na hivi. Wahubiri ninyi nyote uh, walikuwa hapo wamesimama, nafsi zilizo chini ya madhabahu zikilia, hata lini? i hadithi tu ya kubuniwa fulani aliyekuwa na akili, hata lini Bwana? Naona wakati tukihisi hayo hivi sasa, kama wakati wetu, kama ndugu Bill Dauch anayeketi hapa mwenye umri wa miaka tisini na mitatu kuna kitu fulani kinachomtamani, uh, huyo kijana mwanamume. Tena kuna kitu fulani, ungetoa chochote visi, ningependa jambo hilo, ndugu Jack, penda, ilo, Jack na sisi wengine wote kurudi, ndugu Goeza hapo ndani tuingie katika huo ujana, what unataka kufanya jambo hilo kwa jijani kwa uh, kuwa kijana na kuzuruna huku na huko la bwana, kwa sababu tunajisikia tungepata wakati zaidi wa kumtukuza Mungu huyu tunayempenda. Na so, ndugu zangu wapendwa, nina ujumbe huu asubuhi ya leo, hakuna inji iliyo ng'ambo ya mto wanayoiita hiyo tamu milele huko tuna tutatukuza yeye daima na nyakati zote na milele. Ni kwa nini uh, tunasikia tuna, jambo hilo? Ni kwa sababu kilindi kinaita kilindi, na mradi tu kilindi kinaita, hapana budi pawe na kilindi kinachojibu mwito huo, la sivyo akunge kuweko na mwito wowote. Kabila hapaja kuwepo na kiumbe, hapana budi pawe na muumba kwanza wa kuumba kiumbe hicho, na sivyo? Hapana, hiyo inaonyesha ushahidi wa kweli kwamba yuko. Angalia, makasisi hawa wote wako nje ya tari. Angalia ule upako pema, ule upako hauna shida yoyote. Hivyo hivyo na kwenu ninyi wa Pentekoste, lakini angalia, unaingia kwenye njia gani ya mawasiliano? Sasa siku zimebadilika Tangu Pentekosti kuna jambo zingine kwa ajili yetu, kama tuzinge ye kuweko na nabii njini, labda Daudi angalikuwa sahihi. Lakin, ni kweli lakini nadhani atisimama hapo, mtu aliyethibitishwa, aliyechaguliwa, akashuhudiwa na Mungu uh, kwamba ni nabii. Angalia ile sanduku katika Biblia, daima ni mfano wa neno kwetu, kwa sababu ilikuwa ndani ya sanduku ni neno la Mungu na lilikuwa, angalia sanduku walilolileta, angalia vile walivyofanya. Jambo hilo halikuwa limewekwa mahali pa asili palipochaguliwa na Mungu. Sasa Mungu alisema nyuma hapa katika Torati, ya kwamba halina budi, jinsi ilivyopaswa kufanyiwa, jinsi sanduku hili linavyopaswa kubebwa na kuwekwa libe, eh, libebwe na nani? Lakini then, Daudi chini ya upako wake, ndugu zangu, msikose jambo hili, nanyi oh, dada zangu, ninyi mnaotaka kuwa wahubiri wanawake na kadhalika, msikose jambo hili. Aiduru na upako wa namna gani, huna budi kuingia mahali palipoandaliwa na Mungu, kwa kuwa Daudi alikuwa ni sawa, lakini katika kufanya jambo hilo yeye alifikwa na hisia kali na kuruka mpaka alifanya nini? Aliruka mpaka badala ba ya kuliweka liwe lile sanduku mahali pake pa asili, alibeba juu ya gari jipya, na wala si juu ya mioyo ya Walawi. Ilipaswa kubebwa juu ya mabega ya Walawi, ambapo ni juu ya moyo. Neno haliko so akilini, liko moyoni iju ya gari jipya. Hiyo ilikuwa ni nini baadi? Iliwakilisha kitu kipya. Daudi alichofanya pale, alinena habari za kila madhehebu ambayo yatatokea, yata ala Mungu halipasi kunini kwa kubebwa na wazee wa jimbo ama maaskofu na kadhalika wa madhehebu. Ni ubatizo wa Roho Mtakatifu katika moyo wa mwanadamu, wala si katika mwenendo fulani wa kanisa. Roho Mtakatifu ni hazina ya upendo wa Mungu katika moyo wa mwanamume na mwanamke kutii. Naona ilikuwa juu ya mabega ya wahudumu wake. Wahudumu wake walikuwa ni Walawi, waliweka juu ya mbega lao la kushoto na kubeba hilo sanduku namna hiyo. Kwa sababu ilikuwa juu ya moyo wao, walikuwa na mzigo wa neno moyoni mwao. Amina. Sasa unaona, mzigo wanadhehebu yako juu ya moyo wako, mzigo wa kusanyiko lako, kama utajenga hili ama kufanya lile ama kufanya jambo lingine, mzigo wa kwamba utawaingiza wangapi zaidi katika madhehebu yako badala uh, ya mzigo wa neno la Bwana, mpaka watu wataona neno la Mungu peke yake wala si kitu kingine. Lakini wameliweka juu ya gari jipya. Sasa neck, unaona, hata wanalibeba hapa kwenye baraza la ukumeni kwenye mabega. Nikitaki kukosoa, naomba na Mungu anisaidie, ninawaambieni tu kweli sasa huku wao wakiwa wameshawishiwa na kanuni za imani na baraza ya ek ekumeni, neno neno halisi ya majira hayo ilipuuzwa, kwa sababu walikuwa na mhemko mwingi sana, mpaume, mafuta. Lakini Daudi mpaume aliyetiwa mafuta, yeye alikuwa ni mpaume, lakini alitiwa mafuta kama mpaume. You unasema, mimi ni mhudumu nimetiwa mavuta, basi dumu kuwa mhudumu, usijaribu kuwa nabii. Unaona, kama wewe ni mwinjilisi, dumu kuwa mwinjilisi. Andikeni Uzia you katika siku za Isaya, yule mfalme kijana, yule nabii kijana. Uzia alikuwa ni mtu mkuu, mtu aliyetiwa mavuta. Mungu alimbariki, alimbariki mwenyewe. Naam, Nili wahubirieni juu ya jambo hilo hapo wakati mmoja na siku moja, alijiinua sana hata akafikiri angeweza kuchukua afisi ya kuhani. Ndipo akachukua nini, hatimaye akaenda mbele za Bwana na nini, hao makuani wakamwambia usifanye jambo hilo Uzia, lakini akajitukuza, na hivyo angeweza kumwambia jambo lolote. Makuani walijua utaratibu wao, walikuwa wakidumisha ukuhani wao, wakisema, hilo si agizo lako Uzia, usifanye jambo hilo. Ema yeye aliwafanya funga mdomo, yeye akaenda na aka, akaenda na ule moto, akaingia atoe sadaka, kuchukua kazi ya kuhani. Alikuwa ametiwa mafuta kama mfalme wala si kuhani. Naomba kuhani walikuwa hujaribu kumwambia wewe ni mfalme mzuri sana, umetiwa mafuta Mungu kubariki sana lakini wewe ni mpaume wala sikuhani. Ni wachungaji kamwe hampasi kumwambia nabii ya kufanya, wala ninyi wanjilisi kumwambia mchungaji. Unaona, kila mmoja ana ofisi yake kama imetambulishwa kikamilifu. Kwa hiyo akaingia na ule moto, ndipo akapigwa kwa ukoma, akafa. Sasa huyu hapo Daudi mpaume, Daudi Hebu tulichungu na tulichunguza tuone kama ni kweli. Hebu right. tuone uh, sanduku liwapi? Oh ni la kwetu, ni mali yetu, ni nani? so, tunapaswa uh, kumtaka shauri hakika. uh -huh. sanduku ni sawasawa tu na vile ile hadi ilivyokuwa ni ya ni, uh, right. Israeli badala ya Wafilisti, hiyo ni kweli nijetu. Yaani kama vile ninavyosikia upako pia na akida wa mamia kusanyiko lote, Mungu atukuze. Wakapiga makofi na wakapiga makelele na wakacheza na kurukaruka, wa walikuwa na roho. Lakini unafikiri baba alikuwa akiwazia jambo gani hivi liyomtuma Nathan, yule nabii kule chini? Wao wanajua alakufanya na hivyo, eh, na hivyo, hivyo Daudi, lakini sasa yeye ana shauku sana na a, amevuka mpaka wake moja kwa moja, na akaenda kufanya jambo hili. vimeangalia right. Ibebeni mabegani, kulikuwa ndio mpango wa kwanza wa Mungu, na lazima tano. Inawatakeni mwandike hivi kama mna nini, ninawaona mnaandika na ni dakika ishirini ni saa nne na dakika ishirini na kitu, kwa hiyo nitajaribu kumaliza uh, kwenye saa tano. Nitaharakisha upesi. ni wazazi <SA> No, haidhuru mtu amefanyia uh, Mungu kazi kwa mwaminivu jinsi no you know gani, haidhuru mwaminivu jinsi gani, ametiwa mavita jinsi gani, mpresbiteri namna gani, Batisti Pentekoste, kama kama wewe ni askovu temasi, hata wewe nani, mchungaji injilisti, nabii yeyote uweze kuwa, kuna lazima tano ambazo hazina mbudi kufikiriwa kwanza aidudu ni kiasi gani cha upako jinsi unavyoonekana ni unavyoonekana ni nzuri, jinsi watu wanavyopiga makelele kila kitu anachofanya roho. Kuna lazima ndugu zangu, wakati munapotayarisha makaratasi yenu, je, mnaweza kuelewa? Sasa ni wakati, si, wanaona, in kwa nini sasa? Kumbukeni ninyi nyote mumefikilia na imefundishwa wakati yenu, si unaona, ninazungumza kote nchini ya kwamba si Si kuamini katika kunena kwa lugha. Ninaamini in katika kunena kwa lugha, lakini ungali unaweza kunena kwa lugha wala usiwe na Roho Mtakatifu. Tendo wa kwanza kumi na tatu inasema nijaposema kwa lugha za binadamu eh, na za malaika, mimi si kitu. Bado naona huo ni upako wa Roho Mtakatifu. Huo hauna uhusiano wowote na nafsi iliyo ndani yako naweza kunena kwa lugha na kukaa na neno imeona hilo likitendeka. Nani mnaliona hilo pia? Mwanamke anaweza kuhubiri hijili na naona wanaweza kufanya yote, wanakata nywele zao na bado wanapiga makelele na kunena kwa lugha na chochote kile. Uh-huh. hiyo ni kweli kabisa. Una budi eh, kuchukuana na kweli ya neno angalia, no haidhuru mtu ni mwaminifu jinsi gani, no haidhuru anatumiwa na no Mungu jinsi gani, haidhuru yeye ni nani, hanabudi kuwa hivi. Hanabudi jambo analonena habari zake, halina budi kuwa katika uh, wakati unaofaa wa Biblia. Mtu fulani no anasema sema, Musa kule nyuma, ninajua Musa alifanya, lakini hivyo sivyo Mungu anavyofanya siku hizi Sema kule nyuma miaka thelathini iliyopita luda alisema, huenda hilo lilikuwa ni sawa, lakini si eh, hivyo sivyo anavyofanya siku hizi. Sema miaka arobaini iliyopita Pentekoste ilishuka, lakini, lakini hicho sicho anavyofanya siku hizi. Naona halinabudi kuwa katika wakati wake, anabudi kuwa ni kulingana na Maandiko. Halinabudi kuwa ni katika wakati wake, la pili la tatu halinabudi kuwa ni sawasawa na vile neno la Mungu lilivyosema litakuwa. Na wanasema Mungu atukuze roho mtakatifu alishuka juu yangu, haleluya! Ah, kama tu vile alivyofanya kwenye siku ya Pentecost, lakini hilo linaweza liwe ni tofauti siku hizi. Alishuka juu ya Daudi pia, sivyo? Hakika alishuka. Alishuka juu ya Uzia, lakini ilikuwa ni makosa. Unaona, unabudi kuingia kwenye kilindi zaidi ya hapo. Naona unabudi kuingia deep kwenye deep kilindi zaidi ya hapo. Sasa msihudhike, iweni tu, tu na kicho. Naona uh, anglea, na pia angalia, na pia halina budi kuja kwa mtu aliyechaguliwa na Mungu, si mwenye kuchaguliwa na madhehebu, si wa kuchaguliwa na watu, lakini kulingana na uchaguzi wa Mungu and if it's a akawa ni ujumbe kutoka kwa Mungu wa ufunuo mkuu kutoka kwa Mungu haunabudi kuja kwa nabii wake. Sasa kama unataka maandiko ya jambo hilo ni Amos tatu saba naona. Sasa hainabudi kuwa kuna mambo matano. Halinabudi kuwa, halinabudi kuwa katika wakati wake. Hainabudi kuwa uh, kwenye wakati ambao Mungu alisema litakuwa. Halinabudi kuwa limeandikwa li, katika neno la Mungu alinabudi kuwa katika majira ya wakati wa Mungu naona. Na hainabudi kuwa ni kwa uchaguzi wa Mungu. Mungu hahitaji yeyote ye wetu kufasiri neno lake, Mungu ujifasiria mwenyewe. He hahitaji seminari zetu, hahitaji hekima yetu he, ni upuzi naona. Hawa alipata hiyo uh-huh, na akakosa ile tafsiri kwa hekima yake. Unasema, lo, jamani, jamaa huyu ni mtu mwenye akili vema, sure. hilo alimaanishi kitu hakika. yeah, ha, abu alikuwa mtu mwerevu. Yoshua alikuwa ni mtu mwerevu, nidhani yakuwa ni mjanja, mjuvi na mwerevu kuliko wote. Hakuna mtu angaliweza kumshinda, hakuna kabisa, hakuna, hakuna hekima. Ninategemea Mungu tu, unaona. High Mungu yukoje? Yeye ni neno na basi Mungu anatafsirije neno lake mwenyewe? Sikiliza kwa makini sasa, usijakose mambo haya. Mungu anatafsirije neno lake mwenyewe? Kwa kulifanya litimie, kitu moja hapa lakini ni lote, kwa ajili ya majira hayo. sikusema Nuhu toka, uende ukahubiri mwenye uvuvio, lakini jenga that... safina iwetee milango ijenge hivi na vile. Hivi kama angaliweka mlango juu badala ya chini. Hivi kama angaliweka dirisha chini, eh, mlango juu. Unaona, haina budi uh, kuelekeza kulingana na wakati, kwa sababu that's hivyo that's ndivyo hasa Mungu atakavyoitumia. E, haina budi, budi kuwa namna hiyo na haina budi kuja kwa uvuvio nisikia jamaa fulani akisema siku moja, akasema ninaamini mtu huyo anaombea wagonjwa, ninaamini ni jambo zuri sana lakini kuhusu yeye kuwa nabii, akasema ninaamini yeye ni nabii wa Mungu, lakini kama mwalimu, mbona yeye ni wa Yesu pekee? Ungeweza, ungemwita huyo ni mtu wa aina gani? Mtu asiyejua anayozungumzia Neno lenyewe nabii linamaanisha kwamba yeye ni mfunuzi wa neno la Mungu, so fasiri huja tu kwa huyo, na hiyo ndiyo sababu siku hizi tuna haja sana na mtu huyo mkuu ambaye anapaswa warm, kutumwa kwetu katika namna ya nabii Elija, kwa sababu no, itakuwa ni ufunuo wa Mungu ukijulishwa kwetu kwa kuthibitishwa, ikionyesha ya kwamba ni siku na saa na majira ambayo Mungu aliahidi jambo hilo litakuwa. Kumbukeni, atanena vibaya. Imekuwa hivyo daima, itakuwa hivyo daima it. Amekataliwa kama tu vile gugu litakavyoondoka kwanza, atakubaliwa kwa sababu gugu ushikilie ngano tu mpaka itakapoweza kulifikia jua di Tiri, tu ujumbe kupa mlango uliofunguliwa mpaka atakaposambazwa. Atakaposambazwa ndipo gugu itakapoondoka, nayo gano itakaka katika uwepo wa mwana unaona, upate kuiva. Hakutakuwepo na mabebu yoyote. Kumbukeni tu ndugu zake hapa ni, ni mwanahistoria wengi wenu ninyi watu hapa ni wanahistoria, hapadawe kuwa na uvuguo, ila yapata miaka mitatu baada ya huo uvuo wao wakaanza madhehebu kwake. Hiyo ni kweli, na muujiza huu mkuu wa mwisho wa mwenendo wa Mungu katika siku hizi za mwisho umeendelea miaka ishirini na huko maili milioni moja kutoka kwa madhehebu, daima unazidi kwenda mbali, kabi linajiondoa, hakuna ushirikiano, hakuna uhusiano wowote nalo unaona, daima itajiondoa kwake, hakuwezi kuweko na mengine. Ni ngano sasa, lakini sisi ni wabichi sana uh -huh. hiyo ni kweli, inapasa tu uh, kukaa katika uwepo wa mwana tupate kuivishwa hivyo. Tu wabichi sana hatuna unyovu utakatifu, jambo ambalo tunalopaswa kuwa nalo kati yetu, na kujua ya kwamba Roho wa Mungu aliye hai akitenda kazi katika neno lake na bado anatuonyesha mambo na waijaji wa uongo wanaoinuka, wanao hao ni, wa, a, and hao and ni kwa ajili gani? Kudanganya, ila ilisema watadanganya. Okay, kama Yebre na Yane walivyompiga walivyopingana na Musa, hivyo hivyo na hawa katika siku za mwisho, nao wanafanya jambo lile lile, wanakuja moja kwa moja wakiigiza hilo ni vile vile kabisa. No. Weni waangalifu, angalieni fundisho la Biblia, angalieni ujumbe unaofuata. Hizo ishara ingali ni itikadi ileile ya kale ya ujumbe. Sahau Mungu walituma miujiza na ishara kuvuta usikivu wa watu wate, wakati Yesu alipokuja akiwa tu anaponya wagonjwa na kadhalika. Vivyo hivyo na manabii wao walifikiri lo, utukufu yeye yuaja, atakuwa Mfarisayo, atakuwa sadukayo lakini, yeye alisema enyi uzao wa nyoka na majoka. Kasema ninyi ni wa baba yenu Iblisi, kazi zake nitakufanya. Kasema msipoula mwili wake mwana wa Adamu na kuinywa damu yake Hakuna uzima ndani yeni hakuelezea e jambo e hilo Haikumbidi kunielezea. Haleluya. hilo lilikuwa ni kwa ajili ya majira mengine uh -huh. Alisema tu yale aliyopaswa kusema mimi daima nafanya yale yanayompendeza baba na hiyo ni kutii neno lake kama tilitii uh, maisha yangu na kazi zangu havilingani na neno lake ninalopaswa kufanya basi niamini mimi si yeye lakini kama vinalingana basi amini hizo kazi. Kama hamwezi kuamini mimi, akasema angalia sasa, hizi lazima ambazo hazina budi kufanya sasa. Ona, Mungu hakuwa amewafunulia jambo hilo kwa njia yake aliyoiandaa. Alikuwa ameifunua kwa uvuvio, lakini ilikuwa ni kwa njia mbaya. Unaona, uvuvio utakuwa ni sawa, lakini kama uko kwenye njia mbaya utapelekwa vibaya kama vile ukichukua risasi na kuilenga moja kwa moja kwenye shabaha inaelekea moja kwa moja kwenye shabaha, lakini mpulizio wa upepo unaweza kuipindisha vibaya. Sasa katika matukio yako, ukiendesha barabarani kwa maili sitini sabini kwa saa na Mpulizio up wa upepo unakupulizia, unaweza kunyosha magurudumu yako and ukarudishe and barabarani and tena, lakini risasi huwezi, hakuna kitu hapo cha kunyosha magurudumu yake, itakosa shabaha. Unaona, haina budi kwenda kwenye njia yake ya asili lijeza na neno la Mungu alina budi kwenda katika njia yake ya asili. Hakuna mpinzio wa mdogo wa upepo kutoka aloliondoa, hakuna madhehebu madogo yatakayoliondoa, hakuna mateso madogo yatakayoliondoa. Limeeletezwa li, kwenye shabaha litapiga pale pia lau Mungu, wakati itakapopiga sehemu hiyo Mungu atalidhibitisha katikati kabisa ni ha. E, vile, vile hasa alivyosema atafanya hili hapa. Katika maandiko hii, Bwana asema Lord, hivi nitatumia hii yes. hii hapa, unaona haya. Basi sasa yeah. Mungu hakuwa amelifunua kwa njia yake iliyoandaliwa. Kwa hiyo wakaanza kutufanya bila ya neno lake na nje ya majira yake, vile vile tu wamefanya leo ababo ha, mwanadamu hata awe mamivu namna gani, anapojaribu kumtendea kazi nje in ya njia yake iliyoandaliwa, siku zote anaifuruga. Kama vile Balaamu. Balaamu alifikiri alikuwa akimtendea Mungu kazi. Nafikiri Mungu husema uongo? Je, Mungu wakati wote hubadilisha nia yake? sema watu wanatenda siku hizi kama alivyofanya yeye, wakati aliposema wanawake wasikate nywele zao wa wow, wanasema tunaweza kukata. Daktari fulani alisema tunaweza, uko fulani alisema ya kwamba wewe ni kwamba tu una mawazo finyu sana. uh -huh, unaona, sema jambo hili linaweza kutukia, hili linaweza kutukia. Aha, fulani uh -huh, alisema hivyo. Mungu habadilishi nia yake, yeah. Je, unaamini ya kwamba Balamu alikuwa ni nabii? Biblia ilisema alikuwa. Naamini alikuwa nabii. Nakumbuka Balak alimzia alimzia na kusema suka, uende ukwalani watu hawa, kwa maana wamejaa katika uso wa dunia. Wao hata si madhehebu, si taifa better, kundi tu lilotawanyika tu Blank, nasi ndiyo watu mashuhuri wa nchi. azawesuka uende kule ukalani hawa, and hawa watu exactly, nami na nitakulipa kwa ajili ya jambo hilo. Na Balaamu alifanya ile hasa nabii anavyopaswa kufanya, kasema sitaenda ninyi Ngojeni tu hapa kwa usiku kucha, hebu nione Mungu atasema nifanye nini. kwa so hiyo, akaingia akasema, Bwana, kuna watu hapa nchi pamoja nani ambao, you ambao you wamekuja, walinitaka nishuke niende kuwalaani watu wengine huko chini, akasema, unataka nifanye nini juu ya jambo hilo? God said, Don't you go. Mungu akasema, usiende, kwa kuwa hawa ni watu wangu Mama akatoka akaenda, kasema rudi nyumbani kwenu, siwezi kuambatana nanyi. Mungu aliniambia nisifanye jambo hilo. Sasa hilo hapo, neno la Mungu la asili, usiende vema. Well, ndipo wakarudi, kasema unajua, askofu wako ange sikiliza vyema pame. Akasema nitakwambia tutakalofanya yeye. Yeah, anahitaji pesa kidogo, ninaamini ya kwamba hizo ninaweza kumshawishi, ama labda nitamfanya mzee wa jimbo labda nitampa kitu fulani kikubwa cha think? kufanya huenda nikamfanya askofu uh, huwezi kujua jambo linaloweza kufanya hapo. Nitawaambia atakalofanya. Ninyi watu wa, right. hamna elimu ya kutosha ya kumshawishi, hata hivyo yake yenu na hakuna na uh, chumla na pesa na kukua si uh, sahihi. Si yeye, hatawasikiliza uh, tutatuma kundi lenye elimu kweli kweli kule watu wengine zaidi mashuhuri wakatia well, okay. Ukaenda kule chini, kasema daktari Balam, daktari Balam, salam ina inakuletea salam kutoka kwa mfaume. Heri ndugu zangu, naona sasa daktari Balam na lo, msamiati huo, jinsi ulivyomwagwa kweli kweli, takasema sasa, mfaume amesema ya kwamba atakupandisha cheo, pia atakupa heshima kubwa Unajua, you know, walikupa kiasi fulani tu cha pesa kuchukua jukumu hili lakini mfalme so anasema atakuzidisha mara tatu mara nne kama ukija tu kuchukua. Balaam akaingiwa na hamu ya kupata faida ya haraka, akapata mawazo ya kijinga na aka, na akachochea akili zake, akakumbuka yeye alimcha Mungu kwa huo upako uliotiwa aliotiwa alimshuk alimshukuma exactly Mungu moja kwa moja kutoka kwenye mpango wa asili, na hivyo ndivyo wapende kosi walivyofanya. Hasa hupendwe na watu wengi, ninyi wa umoja, ninyi wa utatu, kusudi pendwe na watu wengi. Uliunda madhehebu pate kuwa tofauti. Mliunda madhehebu na umekufa, kamwe hamtainuka tena lakini unaona, mlipaswa kudumu na neno la Mungu. Basi yeye aliwavuta kutoka uh, kuwatoa kutoka hiyo assembly kuwafanya watu, lakini mliunda madhehebu na kurudi moja kwa moja kwenye matapiko yale yale, thamani mliotoka kwake, takataka zile zile mlizotoka kwake, kama umbwa anavyoenda kwenye matapiko yake na nguruwe kugaagaa matopeni mwake. Thamani, nilisema jambo hilo thamani hilo si jambo zuri kwa uh, jukwaa hili hapa. Naona ilisema jambo hilo tu katika mwili. Angalia sasa, ya kwamba hilo ndilo linalomaanisha matapiko. Ningepaswa ninge kusema hivyo, neno lenyewe likuwa ni sawa, lakini lilitumiwa li tu vibaya. Naona lilitumiwa vizuri, lakini likasikika tu vibaya uh, matapiko kama umba anavyorudia matapiko yake, kama Assemblies of God baraza kuu ilivyofanya pendekezi kuwa madhehebu mwanzoni na kuwaingiza katika jambo hilo, hivi kwamba hawangeweza kukubali ufunuo. Je, hamjui? Kwa um, umoja walifanya jambo lile lile, ndiowezaji kupokea ujumbe wanyoka, wa uzao wa nyoka, usalama wa milele na mambo haya mengine ambayo yametokea ni mmejifunga kweli kweli kwa madhehebu, hata hamtakubali huo kwenye mlango wenu, kama lile lile alilofanya Balaamu. Lakini Mungu hakuli hakubadilisha nia ya yake i Balaamu. Akaenda kule na kusema Bwana, sasa angalia, nina nafasi kweli leo kuwa mtu mashuhuri, si unajua nilikuwa mtu juni, lakini nina nafasi ya kuwa mtu mashuhuri. Unasemaje sasa juu yake, Bwana? Sasa hangepaswa kamwe Akusema jambo hilo, alijua sawa sawa hasa vile Mungu alivyosema afanye. Ideje na kila mmoja wenu ambaye amebatizwa katika jina la Baba, Mwana, Roho Mtakatifu juu ya wala, uh, hayo mengine yote ya Bibilia yanayopaswa kuwa katikati siku hii, unajua la kufanya kuhusu hilo ni kukubali huo na mwana Mungu akidhibitisha dhahiri ni kweli, huyo ni Mungu akitafsiri neno lake mwenyewe. Lakini je, utafanya jambo hilo? La, madhehebu yenu hayatawaruhusu kufanya jambo hilo. Wengi wa adumu okay, kule ya Tucson, ambao wananisikiliza asubuhi ya leo, im na kisitidiachenu ndugu Brock Assembly ya kwanza na kanisa la Friendly Ninyi watu nilikuwa huko wakati huo wote, hata amuku ni ruhusu ya uh, kuingia mimi hakika <coughs> amungeweza hamwezi really na baki jinsi ilivyo, hamwezi kakubali uh, nuo maana mumeunda madhehebu akirizeni, kama tu vile uzia uz, alivyowawa na kwa sababu alikuwa chini ya uvuzio huo wa uongo, hivyo hivyo na Wakristo wengi wa kweli wamepoteza ujuzi wao kule nyuma katika madhehebu hayo ya kale yaliyokufa, kwa sababu wanaweka mkono wao kwenye sanduku, wakati wana, uh, wana hawajachaguliwa kufanya hivyo. Sasa unaweza kuamini jambo hilo ama kuamini jambo hilo, hiyo ni juu yenu. Mungu ndiye hakimu wenu. Mungu kamwe hajapata kugairi neno lake yale aliyosema mara like, like, right, ya kwanza yeye anayasema kwa kila wakati. Alafu Balaam isiende, ndipo Balaamu akarudi akasema, lakini Bwana, je, niende? Sasa angalia, Mungu alisema nenda. Sasa alimpa ruhusa ya kwenda. Kuna mapenzi ya kuruhusia ya Mungu, wala si mapenzi asili ya Mungu. Naona jinsi alivyoingia katika shida mtu yeyote anayejenga chochote madhehebu yoyote ama chochote nje ya neno la Mungu ni changarawe inayotikisika, nacho kitaanguka, hakika kitakufa kama kitu kingine. Kwa maana la Mungu ni mwili wa bibi harusi unaokuwa una, huwezi kuufanya wote kuwa ni mguu wote, ni mkono wote, ni paja. Mambo haya yanakuja katika majira yake napenda mlifanya lote kitu kimoja, kwa hiyo hamwezi kukubali ufunuo mpya. Hiyo ndiyo sababu unakaa right mahali right papo now. hapo mlipo so, na kufa linasonga so, mbele mengi sana nitawatosha nitawa, lakini Mungu abadilishi nia yake uamuzi wake wa kwanza ni sahihi kabisa. Kwa hiyo Mungu abadilishi nia yake, anacho ana anahuacha tu, unaendelea katika mapenzi yake ya, ya, ya kuruhusia. Mungu ni Mungu mwema kama Oral Robert anavyosema, yeye pia ni Mungu wa kuogopya. Angalia, ni kama tu unavyosema Mungu atukuzwe. Ninataka uh, kunena na lugha, atakuacha ufanye hivyo, lakini hiyo si ishara ya kwamba una Roho Mtakatifu. Nakumbuka vile Tomaso alivyosema, yule mwenye mashaka wakali, asipokuwa ni, niwe isipokuwa niwe na ushahidi, sina budi kutia vitu vyangu katika misumari e, yake mikono yake na ubavuni mwake sitaamini, si, si. Sasa hivyo ndivyo ilivyo jambo lilelile lile. Salisema haya okay. Basi Tomaso, e ingiza mkono yako hapa ndani basi, kama hivyo ndivyo wanavyotaka kujua. Unaona, unaona, sasa kamwe wewe ni Tomaso, basi endelea. Yeye alisema nini? ni zaidi sana, vipi thawabu yao wale wasioona mbali wana sadiki? Angalia, angalia kwa kufanya jambo hili yeye kusababisha kifo cha mtu mwenye moyo safi kuweka mkono wake kwenye sanduku wakati hakupaswa kufanya hivyo. Mtu mashuhuri mwaminifu, alifikiri ule upako movie, na kila kitu uh, vilikuwa ni sawa, lakini sanduku lilikuwa likienda upande mbaya. The ng'ombe alijikungua, si walawi maksai alijifungua awesome na gari lilikuwa ikipinduka, na mtu mwaminifu moyo wake umejaa upendo, akaweka mkono wake kwenye sanduku hilo apate kushikilia isianguke, naye akapigwa, akava, kwa sababu hakuna mtu angaliweza kugusa sanduku hilo ila mlawi. Unaona jinsi Mungu anavyoshikilia neno lake, jinsi anavyohudumu na njia yake, jinsi anavyoweka utaratibu wake. zia alipigwa huyo hapa Daudi kwa jumla man, alisababisha kifo cha mtu na msiba mkubwa akiwa ametiwa the... mafuta na Roho wote wawili, lakini akiwa yuko nje ya njia ya Mungu. Hiyo ni kweli, akafa. So, oh, limwogopesha Daudi hata kufa akaita, akaita jina la mahali hapo, uh, kama vile ndugu Jack alivyolisoma. Unaona alimtia alama pale Manangapi madhehebu yamefanya jambo lile lile kwa wa-kwa waamini wanyova kanisa la Toleki, Methodisi, Batisi, kanisa la Kristo, hata wa Pentekoste wamesababisha e, vivo vingi vya akiroho kwa jambo lile lile. Wakati alipokuja na mambo haya, waliona wala hawawezi kuendelea mbele zaidi, kwa sababu hivyo ndivyo madhehebu yao yanavyoamini. Angalia siku hizi ile mikutano mikubwa uh, jambo lile lile hawafanyi kitu ila kuwafanya watoto wa kuzimu maradufu wabaya kuliko walivyokuwa kwanza. Wanawafanya wagumu zaidi, kwa kweli kuja kwenye ile kweli. Wanakuwa we, na mmoja wa huu ufufuo mkubwa, na wote wanaingia, wanaendelea kwa kitambo kidogo, kisha wanarudi na kuanza na kuanza dhambi hii yote tena. Wanasikia juu ya upupuo uh, mwingine. Wanasema ala, ni kuwa na upuuzi mwingi sana niliujaribu, nili ni bure. Unaona, hawajui ile njia, hawaoni. Nilisikia mwinjilisi uh, wetu mkuu Billy Graham akiketi asubuhi moja kwenye kamtakinywa kama hiki ndivyo, akasema, mimi hapa, anainua bibilia kule rivu Kentucky, kasema huo hapo mfano wa, wa Mungu, na hiyo ni kweli mtu huyo alisema kweli. Mtu huyo, alisema, alisema said, unaenda Paulo aliingia katika mji mmoja na akapata wangovu right, moja akarudi mwaka mmoja baadaye akakuta thelathini uh, kutokana na huyo mwongofu asema, lakini inaingia katika mji mmoja na nakuwapata wangovu elfu thelathini kisha ninarudi miezi sita baadaye wala siwezi kupata thelathini. Akasema unajua kuna nini? Akasema enywa ubiri wazembe wa, wa akasema kuna keti hapa, huku tumeweka mguu wenu juu ya dawati na na kuwapigia kuapi, watu hawa simu, badala ya kuwatembelea baada ya chakula cha jioni na kuzungumza nao. Oh, k moyo wangu ulikuwa ukiwaka moto, ikawaza e, mtu, mtu um, mashuhuri wa Mungu, ninachukia ina kutokukubaliana nawe hapa lakini hao wahubiri wavivu walikuwa ni akina nani? Kwa huyo mwongovu mmoja wa Paulo, alivyofanya alimchukua, akamwingiza kwenye neno, akamwingiza katika ujumbe, akampeleka mpaka mahali ambapo, ili alimpata Mungu, moyo wake ulikuwa unawaka moto, akawasha nchi moto. Jambo tu unalofanya ni kuwaweka katika kanisa la Kibatisi ama la Kimethodisti ama otekili ii ajabu, hakuna kitu cha kuwaka moto uh-huh. nambwa labo, angalia kile neno ilichoahidi kwa ajili ya kind of siku hizi. Hebu natuone kama Methodisti, Batisti, Pentecosti ama ni kitu gani kwa siku hizi? Sasa unaweza kwenda kusoma maandiko yako uchukue maandiko haya niliyokuwa na kunukulia, pia Ufunuo. Kama ningalikuwa na wakati ningesoma hilo, lakini sina. Nina kama dakika kumi na mbili ama kumi na nne zaidi. Sina budi kufunga katika wakati unaofaa kwenye saa tano, kama nikiweza m. Lakini Ufunuo kumi niuri saba, je, si Biblia haikusema? akaangalia kulikuweko na, na malaika mjumbe kutoka juu na mjumbe wa duniani na kila mjumbe alikuwa ni kwa ajili ya wakati. Alisema katika siku now, akinena sasa. Alikuja malaika mjumbe. Neno malaika messenger, ni neno la Kiingereza linalomaanisha mjumbe. He alishuka kutoka mbinguni akaweka mguu wake juu ya nchi na bahari, akaapa kwa yeye aliye hai hata milele ya kwamba hakutakuweko na wakati baada ya haya, hiyo ni kweli, pindo wa mvua juu ya kichwa chake yeah, na mambo yote yeah, haya yakitikia tu. Malaika huyu alikuwa ni Kristo bila shaka, lakini alisema nini? Lakini katika siku za malaika wa saba, wakati wa saba wa kanisa, siku zote ni katika mwisho wa wakati wa kanisa kabisa, ambapo wanininii mambo sana, mambo ya kanisa yamechafuliwa sana mpaka Mungu anamtuma mjumbe, na huo ni ujumbe kwa wakati huo wa kanisa. Ndipo anapokea ujumbe wake, maana anaishi tu nda kidogo na Mungu, ndipo anachukua ujumbe wake. Baada ya kuendeleza pamoja, sehemu nyingine yake wanaunda madhehebu wanakuja na kuunda madhehebu mengine, nyumba mwingine wanachukua mwingine. Nyote mumeona katika kitabu changu, yote yataelezewa vizuri katika nyakati saba za kanisa. Jambo ye ambalo yeye aliniambia, ambalo natetea kama shahidi kwa Mungu, nitakayehukumiwa kwenye siku ya hukumu kwa ajili yake, ninatoka kwa Mungu, si kwenye mawazo yangu. Angalia hapa niliwazia, niliwazia tofauti na hayo kama nilikuwa nitumie mawazo yangu mwenyewe kama vile ndugu Been Jack alivyoniambia juu ya malaika ya pale, jinsi ambavyo huyo Kristo alikuwa ni mwili uliotukuzwa. Lakini sivyo ilikuwa, ikionyesha ya kwamba huo ujumbe ulikuwa sahihi. Mungu mkuu, yeye alikuwa ni Mungu. Unaona kitu kile kile tu ilichokuwa nikihubiri kutoka kwenye neno neno, daima ushuhudia neno nasaupe sasa, tunapotayarisha kufunga katika dakika chache sasa. Yeye alisema katika siku za ujumbe wa malaika, malaika the the wa saba malaika wa duniani wakati wa saba wa kanisa, basi siri hizi zote and ambazo zimepotezwa huko nyuma katika nyakati eh, nyingine sita za kanisa zitafunuliwa wakati huo huo. Sema hivyo ndivyo hawa malaika walivyosema hasa. Hii hapa ile miuri saba ama kule kufunuliwa kwa siri hizi nawe jaribu oh, kuipeleka mbele really ya hayo madhehebu kinyume, oh, really, na yale wa, wao ndugu wanafunga kama tanga, lakini daima wamefanya hivyo lakini ni majina yake nangevo anaojua ya kwamba huu ni wakati wa saba wa kanisa. Temeni amina. Wakati wa Laodikia ni vuguvugu ambao Mungu anatema kutoka kinywani mwake nao wanamsema Mungu kutoka kinywani mwao. Hakuna wakati mwingine katika like Biblia ambapo Yesu alipokutwa nje ya inje akijaribu kubisha hapata kuingia, alikuka nje, hakuna ushirikiano. Yesu ni nani? Neno neno alitolewa nje, makabi alitupa na ngano nje, yalisema: nasimama mlangoni na bisha, mtu yeyote katika pingu hizo huko nje atasikia sauti yangu. E, Mungu uturehemu. Ilikuwa ndio wakati huo basi, wakati mtu huyo alipokufa, ambapo Daudi akiwa na upako alipoona kile alichokosea. Oh, e, Daudi e mchungaji, je kuona kanuni zenu zilizokufa? yeah, na madhehebu unayoshikilia wezi kuona kile yanachofanya yanawaua, akinauzia ipakiroo halafu, unashangaa kwa nini hakuna ufufuo. Kuwaachilia wanawake wenu wakate nywele zao wajipodoe, wavae suruali fupi, unapeleka wavulana wenu kwenye shule za kiuni na kadhalika namna hiyo, ambapo wanusu yao wanarudi nyumbani wakiwa wale- walawiti na kila kitu. Angalia kuzulila ndai, alikuwa akileta ile sanduku nyumbani mwake mwenyewe, hiyo haikuwa mji mkuu. Si, mahali penyewe mahali pake palikuwa Jerusalem lakini Daudi alikuwa akileta nyumbani kwake mwenyewe, alikuwa anataka ufuo uwe kwenye madhehebu yake mwenyewe. Oh, lo kama wewe ni wa asembli sawa, kama wewe ni wa umoja pema, kama wewe ni wa pentekosti sawa. Like kama vile mtu fulani alisema, ndugu Branham unapataje mtu wa kusikiliza akusema, nimewaza kumwona Billy Graham yeye anaungwa mkono na kila madhehebu nchini, imeweza kumona Oral Roberts, kila Pentecost anamuunga mkono moja kwa moja, lakini kasema wewe unapinga kitu kizima. Aha, kasema unapataje mtu yeyote basi? Kasema ni Mungu mimi, Bwana nilipanda kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu, italitia maji tena na usiku, asiye mtu akalitoa Bwana ni mwangu Isaya nitalitia maji, nilipanda, niliandika majina yao katika kitabu uh, kabla ya kuwekwa msingi ya ulimwengu, kwa kuchaguliwa tangu zamani. ah, nitalitia maji, endelea tu kusonga mbele, nitatoa maji yeah. Wewe linyunyizie tu kweli, unaona. ah, talitia maji yeah, I, I usiku na mchana, asiye mtu akalitoa kutoka katika mkono wangu. Haya basi atakalije kwenye mji wa Daudi, mji wa Jerusalemu, hapakuwepo na mahali palipokuwa tayari kwa si ajili yake wakati huo. Na ndivyo ilivyo siku hizi, siri hizi kuu ambazo zimefunuliwa na miuri saba, hakuna mahali katika madhehebu yoyote, itabidi kuyaacha madhehebu upate kukubali. Kusikubali kote kote, kutoka kwa Luther hata kufikia kwa umoja wa Pentekoste, hakuna mahali panapoweza kulipokea Ala, mwanadamu hawezi kulipokea na abati abakie katika madhehebu yake. Itabidi kufuata ngano la sivyo, aende pamoja na kapi, achague mmojawapo. Siso ndiye sanduku letu neno, wao wanataka madhehebu yao. He, hawezi cannot. Angalia, hawezi kubebwa juu ya magari mapya ya madhehebu. Ujumbe wake hauwezi kwenda kwenye gari la madhehebu mapya, wakati inapopaswa kubebwa na kuja kwenye moyo wa nabii. hauwezi yaliahidi jambo really. So so so so, hilo lingekuwa namna hiyo, na hivyo ndivyo inavyopaswa kuwa. Kwa hiyo madhehebu hayatalipokea kamwe, wala hayawezi kulipokea nayo nikitovu kwa hilo, kama vile wayahudi walivyokuwa walipomsulubisha Yesu salabani, wakati Yesu aliposema, Baba wasamehe, hata hawajui watendalo Aderau lakini omba tu the the kwa kuwa, vipi? Kama wewe ungalikuwa katika hali ile ile na macho yako ni yamepofuka sana hata huwezi kuamka na kuona kinachoendelea, wala hawangeweza kuona ya kwamba huyo alikuwa ndiye Mungu wao hasa wakati alipokuwa amening'inia pale msalabani na wao so wakiimba zaburi ishirini na mbili hekaluni kwenye umbali wa yadi mia mbili mungu wangu mungu wangu mbona umeniacha walichonga miguu yangu na mikono yangu unaona mifupa yangu yote inanikolelea macho mbona umeniacha na hapa mungu ye yule waliyekuwa wamemwimbia walikuwa vipofu kutosha hata wakamwangika kwa msumari msalabani wala hawakujua. Hivi Biblia haisemi kwamba kanisa la Laodikia ambalo ya kwamba ni kubwa sana kwa wafuasi wake wa kimadhehebu itakuwa uchi, lenye mashaka, maskini, kipofu, wala mba, halijui? Maana ya kipofu ni nini? Kipofu linamaanisha kwa kanisa hili la Laodikia kama lilivyomaanisha kwenye mwisho wa kanisa la Kiyahudi, ni kipofu kwa Kristo ye akimwona akithibitisha kila mpango ambao yeye aliahidi. Si mpango wa binadamu ya madhehebu, si kufanya wafuasi kwa ajili ya safina yetu. waa wow, wana safina ya Kimethodisti, safina ya Kibatisti, Kibatisti, safina ya Kipresbiteri. Kila mtu anaingia kwenye safina hii kwa ajili ya ile dhiki kuu inayokuja. ukukubwa Mungu, nibatizwa katika safina ya Kimethodisti, ya Kipresbiteri, safina ya Pentekoste una safina moja tu, iyo ni Yesu Kristo. Naye ni neno. Angalia, Mungu alimwambia nabii akasema, kula hilo gombo katika Agano la Kale. Nabii wa Agano Jipya yeye alisema kula hicho kitabu kidogo. Kwa nini? Kusudi nabii na neno wawe mmoja. Unaona, hiyo ndiyo safina, neno la Mungu. Mungu ameahidi neno lake, jinsi ambavyo lingetimizwa na jinsi, uh, lingetimia wakati alipomchagua bibi harusi wake, jinsi lingetendeka hilo, linatendeka moja kwa moja. Hele yenu katika jina la Bwana, na hilo ni kwa neno la asili, ujumbe wa wakati wa jioni uko hapa. Wangapi wanaomkumbuka heiu katika alipoandika utakuweko nuru kwenye wakati wa jioni, njia ya utukufu Hakika utaipata. Naam, ile hadi ya jioni niuri saba na Ufunuo wa kumi raki ine lugha thelathini na kumi ama Kumbukumbu la Torati ine ine moja na ine, halafu kifuguzha ishirini na tano na sita. Uone vile alivyosema kuhusu siku hii ya mwisho. Hii ilikuwa ni Musa akiwambia Israeli kuweka kila neno Usiongeze jambo moja. Musa nabii huyo alikuwa amepanda kule juu na kuona neno hilo la Mungu, nalo liliandikwa kwa ajili yake na kuthibitishwa kwa kuandikwa na mkono wa Mungu mwenyewe. Akasema hia neno, usiongeze jambo moja kwake, wala kuondoa jambo moja kwake. Unaweza kusoma hayo katika kifungu cha ishirini na tano na cha ishirini na sita cha Kumbukumbu la Torati 4. Angalia Usiongeza kwake, usitoe kwake, maana kama ukitoa Mungu atakuondolea sehemu yako katika kitabu cha uzima, na inaonyesha kwamba wewe hukuwa ni mbegu yake. Kumbuka kila kitu, the kitu the ambacho Mungu ametuahidi, kila kitu ambacho Mungu amesema nacho, kila kitu ambacho umeahidiwa katika jina la Bwana kimetukia mtukama haja gairi hadi moja, lakini yeye anatimiza kila ahadi aliyosema, aliyotuandikia imekuwa ni kweli. kwa miaka 20 ni wwaubirini katika nguvu za Mungu na kwa heshima na mchungaji wenu nami nawakumbusha leo hata wanawake waliopita umri wa kuzaa wanaume, watoto, prophet, mateso, kuponywa, kutoa unabii, mambo ambayo yangetukia, hakuna hata moja limeshindwa. Sasa kaeni mbali nayo, madhehebu yanawaongoza mautini, wanaosimama siku moja na wakusema tunataka mfalme, tunataka kuwa kama watu wengine wa ulimwengu. Samweli akasema, sikubali kuwa na huyo mfalme, atawachukua wana wenu na miti zenu na atafanya hivi na atafanya vile. Akasema, naam, ninajua unasema kweli. Okay, Samweli akasema, nisikilizeni mimi. Je, niliwahi kuchukua pesa zenu zote? Je, niliwahi kuwaomba riziki yangu? Je, niliwahi kuwaambia unapaswa kunipa kiasi fulani cha mshahara kusudi niwafanyie mikutano? Sasa amueni ninyi wenyewe, hata sasa. Akasema je, niliwahi kuwaambia chochote katika jina la Bwana ila kile kilichotumia, hata kitu kimoja? Ona amu, Samueli kamwe hujatuomba pesa, hujakuwa thing na shauku ya mambo makubwa. Samueli hiyo ni kweli, na kila kitu ulichotwambia katika jina la Bwana kilitumia, lakini Samueli tunataka madhehebu yetu. Hata hivyo sasa, okay, naendeni baya tukue, ni juu yenu. Hiyo ni kweli, unaweza kufikiri unamtumikia Mungu, na endapo unatoka nchi ya nchi ya Mungu ya kufanya jambo hilo, utaendelea kufuga mambo zaidi na zaidi. Ee, kanisa la Mungu aliye hai samani kwa njia ya yangu ya kiairishi na uchezi wangu lakini katika unyovu na unyenyekevu wa moyo wangu, ninyi Assemblies of God ninyi Oneness Apresbiteri Amethodisti chochote, so, mlicho kimbieni, kuokoa maisha yenu. Kumbukeni tokeni humo sasa, hivyo inavunjika ali, inaamka ijitayarisha kwa ajili ya yule aliyezalia ishara zilizotabiri manabii zakimadhehebu, zinahesabiwa zimekumbwa na diki Rudini enyi uliotawanyika makwenu, vikiwa ukombozi unakaribia. Mioyo ya wanadamu inazimea kwa hofu zeno, roho wake kaa zenu na zitengenezwe zi na kusafishwa. Angalieni juu, ukombozi wenu unakaribia. Je, unaamini jambo hilo? Katika wakati wa mwisho tumewasili. Maandishi ya mkono yako ukutani Huja kwa pili makaribia. Bibi arusi anachaguliwa na kumwagiliwa maji, anatolewa sasa. Hiyo haimaanishi kutolewa kanisani, hiyo inamaanisha kutolewa kut, uh, atoke kwenye madhehebu. Lazima uende kanisani, lakini usijiunge na madhehebu yoyote. Swalienda yes, na madhehebu yote, bali hakujiunga na hata moja him. la hayo no, wala hakuungana na hata moja him. la hayo no, la hasha lakini alikuwa miongoni mwao. Huko ndiko nuru inakopaswa right kuangaza are... na unakaa mahali ulipo ukiangaza nuru. Naona Mungu anakutumaini anakutumia kwa ajili ya hiyo, watu wenye njaa hebu waache waone ya kwamba Yesu Kristo ni halisi sawasawa, na alivyo jana ndivyo alivyo na leo na atakuwa milele. Inawezekana ya, ya kwamba na mume ama mwanamke kwa unyovu wote wakijaribu wawezavyo kumtumikia Mungu na kuichochea kwa njia mbaya usio na upako alizi wa Roho Mtakatifu juu yao, lakini wanaichochea kinyume cha mpango wa Mungu kwa ajili ya wakati huu na kuvuruga jambo nzima. Kama unaamini ya kwamba hiyo ni kweli, sema amin. Ndiyo, kwanza lisome hilo wakavuga jambo hilo lote kwa kutokuja kwa njia wa, iliyoandaliwa na Mungu ya kufanya jambo hilo. Na tuombe e, kanisa hapa na kote nje, sikilizeni mtumishi wenu mnyonge asubuhi ya leo. Je, utafanya hivyo? Angalieni mahali ulipokuwa miaka michache iliyopita, wakati huu kwanza ulipoanza sasa. Angalieni ni, ni mai, ni maigizo gani yametumia kwa faida yao, na mamilioni ya mabilioni ya dola tungu nzima yamemiminwa yamemiminika kwenye madhehebu, naona bado angali mbali na neno la Mungu. Mungu awchechei roho wake kwa majengo na madhehebu, yeye kuchochea moja kwa moja katika neno lake. Tulifanya hii na kama ulichaguliwa tangu mwanzo wa dunia kwenye neno hilo, kila neno litakuja moja kwa moja juu ya neno vile. Seli ya mwanadamu haitakuwa na seli moja ya mwanadamu na seli nyingine ni mbwa na inafuata ni seli nyingine ni ya paka. Zitakuwa, uh, zitakuwa ni seli za binadamu lakini unabudi kuwa na seli kwanza. Hiyo ni kweli, semeni amina. Vema, kama ni seli ya neno kwa kuanzia, hizo seli zingine za neno zimechaguliwa zime kuufanya mwili mzima, sio watoto, isipokuwa tu katika upendo, lakini muwe watu wazima katika roho na uamuzi. Hamuoni kama nawaambia kweli, ama la? hamuweni kama G, hilo ni neno la so Mungu ama silo? Hamuweni kama hili ndiyo saa atunayonena habari zake, ama sio? Hamuweni kama mambo haya yamehaidiwa sasa? Je, yamedhibitishwa kwa mambo ambayo hakuna well, mwanadamu duniani angeweza kufanya, lakini yamekuwa ya kawaida so ya sana kwetu, mpaka tuna yacha ya tupike moja kwa moja. Kesheni kanisa Ke, kesheni Ke kuna mtu mmoja hapa asubuhi ya leo ambaye hamjui Yesu Kristo, hajasabi hajasabiwa, katika asubuhi ya leo dhambi zake zote zimeondolewa, kama kwamba hakuna umetenda dhambi kamwe, na unataka kuwa namna hiyo? Maana kumbuka, siku moja huenda ikawa ni leo, labda katika dakika tano zijazo, lakini siku moja moyo huo utasimama na hiyo ndani ya ndani, itaruka iende ikasimame mbele ya uwepo wa Mungu, ukahukumiwe kulingana na kile, kile unachofanya na ujumbe huu asubuhi ya leo kulingana morning, na ujumbe huu ambao unaona, si mimi si, mimi ni kinywa tu. Kama mikrofoni haiwezi kusema neno nisipozungumza ndani yake, wala mimi sijaweza kusema chochote. Mungu alipozungumza katika hilo, lakini unaona Mungu amethibitisha kwamba ni kweli, inatakiwa uwe Mkristo halisi. Sasa sio mahali popo hapo, sio mahali pa setting, mwito wa madhabahu, lakini ha, papo hapo, mezani, hapo mezani, mahali unapoketi mahali hapo pamejaa watu na kusongamana kufurika, asingeweza kuwaita kwenye madhabahu, so hakuna madhabahu hapa ya kuwaitia, basi madhabahu iko moyoni mwako. Ruhusu ushawishi huo mdogo ya kwamba Yesu Kristo ni halisi, usogee karibu sana leo na kuita mwili wake mwingine kwako upate kumweka kwenye hori za moyo wako. Kama yuko humo, tafadhali inuwa mkono wako na umpungie mkono ukisema, Bwana, nijaze, nijaze kwa neno lako na kwa uwepo wako kusudi nipate uishi kwako. Wakati kila kichwa kimeinamishwa, la jicho limefungwa, kila mahali nchini, inueni mikono yenu hapa katika wasikilizaji wanaoonekana na huko nje pia, nami nitawaombea. Hivyo tu ndivyo inavyoweza kufanya. Siwezi ku, kuijaza. Mungu akubariki. Siwezi kuijaza. Mungu akubariki na wewe. Mungu anaweza kuijaza. Mungu akubariki. Mikono inainuliwa hapa katika wasikilizaji wanaoonekana kila mahali ijaze nijaze, eh Bwana, nijaze na sasa now. Baada ya mimi, asante dada, asante ndugu. Baada ya mimi, Mungu akubariki. Mungu akubariki dada mpendwa, wewe and baada ya hivi sasa, nimeshika karibu wote Try wa walio waaminifu wa sana, ninaojaribu kuwa ninataka kui, eh, kuinua mikono yangu pamoja nanyi eh, oh, e, Bwana usiniache Eh, kama nifike mahali pa kusimama siku zote. Bwana, jalia nisimame kwenye jambo moja, jalia nisonge mbele tu Bwana, mpaka nitakapomaliza kila kitu ambacho wewe ulikusudia nikifanye, haidhuru gharama yake ni nini, haidhuru iza nigharimu nini, bila kujali na wama jinsi msalaba ulivyo mgumu, nitakumbuka msalaba uliobeba kwa hiyo, huu msalaba uliowekwa wako sitaubeba mpaka kifo kitakapo niweka huru, kisha niende nyumbani nikavae taji. Kuna taji kwa ajili yangu. Je, ye, Yesu ubeba msalaba ye, peke yake na ulimwengu wote uwe huru? La, kuna msalaba kwa ajili ya kila mmoja wa wana wake, na kuna msalaba kwa ajili yangu. Mungu mpendwa, neno imehubiliwa aliwezi kurudi bure, litapata mahali pake, mahali fulani. Kama mbegu imepandwa tayari, itaikia maji mpaka ikue, wala hakuna mtu anayeweza kuitoa katika mkono wako. Wote aliyonipa baba atakuja kwangu, hakuna mtu anayeweza kuwatoa kwenye mkono wangu. Baba amenipa hao kabla ya kuwekwa chingi ya ulimwengu, wakati mipango yote ilipoandaliwa. Basi Yesu apewe kanisa lake, harusi wake, harusi ya bandia ya ulimwengu kwa hayo madhehebu. Wewe ulikuja na ukava ulimwenguni, ukakomboa, ukamwesabia haki kwanza, hakutenda hayo alinaswa katika mambo hayo, kipofu. Na kama ule wimbo unavyosema, wakati mmoja nilikuwa nimepotea, na sasa nimepatikana. Wakati mmoja nilikuwa katika Laodikia, kipofu ivi sasa, naona na ni neema iliyonifundisha moyo wangu hofu. Neema ndiyo iliyoondoa hofu yangu, jinsi hiyo neema ilivyoonekana ya tamani ile saa niliyoamini mara ya kwanza. Na maji ya Mungu aliingia ali nafsi nafsini mwangu, nilikuwa ninakauka nina, Mungu kwenye madhehebu hii ndogo ya kila moyo uliyo hapa na kote nchini. hauna budi kufa, kwa hiyo umekufa, so lakini it. na iombea ngari, Bwana inayoumbika mwili wa Kristo yaliye Bwana ya kwamba maji baridi ya Mungu yatadumisha mashavu yake masafi na maji ya furaha na ufahamu, mpaka kuvuna nafaka itakapokuja kuipeleka nyumbani. Katika jina la Yesu ninaikabidhi lote kwako Bwana, matokeo ni yako. Amin, amin. Kwa hiyo Baba Mungu tunakushukuru, na Baba tunamwombea dada yetu mdogo mdogoa ma mjakazi hapa, apate nguvu zake. Inafikia wakati ambao wakati ni ili, nilipotembea mbele yake jinsi ambavyo Roho alikuja juu yake na kutoa ujumbe ule ule ambao malaika wa Bwana alitoa mtoni siku hiyo, kama vile Yohana Mbatizaji alivyotumwa kutangulia kuja kwa kwanza kwa Bwana Yesu, wewe umetumwa kutangulia kuja kwa pili kuja pili, kuja mara ya pili. Tunapoona ukiumbika sasa kupitia sehemu ya ngano, Mungu nakushukuru kwa ajili ya kila kitu ambacho umefanya, mioyo yetu imejazwa na najisikia nimejaa sana. Bwana, sijui kabisa jinsi ya kusema chochote kile, bali na kushukuru Baba tena kwa yote Through yale uliyotufanyia katika jina la Yesu Kristo. nangapi wanaojaribu kufanya jambo hilo, inua mkono wako sasa, nyosha mkono wako upande wa pili wa meza, shikaneni mikono namna hii. E hii. Hii kwa pamoja, unaweza kuketi. E hilo ni sawa, ama chochote unachotaka kufanya, izene kwa makini. Hebu hebu natuimbe pamoja sasa. Hii inawakilisha nyororo wetu unaovunjika, usiovunjika wa upendo sana mkono sisi kwa sisi, kwa sababu tunamwamini Mungu. Tuna vizana sisi kwa sisi, kwa sababu sisi ni ndugu na dada. Ho yule e, yule anayetutuma neno la milele la Mungu, likiishi mioyoni e mwetu, akidhihirishwa kushukuru Bwana napoketi katika really wakati huu, we wenye uchaji karibu kama kwenye mazishi, kwa maana uh, tuna kabili mazishi ya ulimwengu uliokufa, ulimwengu unaokufa una kanisa inalokufa ilokufa. Oh hey, Mungu quickly, kusanya ngano yako haraka, Baba, njoo upesi, Bwana Yesu, katika watu wako Baba, Eleta uaminifu na kilindi kwenye mioyo, ye, ye, mioyo ya watu jalia, tutoke kwenye hayo mandansi dhaifu na batili. Uh, tutulie kwenye utajiri mkubwa wa asali ya Mungu. Tujalie Bwana, weka mioyo yetu imara kwa upendo na uaminifu. Wabariki watu wako kila mahali Baba. Tunapoondoka mahali hapa, jalia tuende katika jina la Bwana Yesu, tukazungumze yale yaliyo manyovu, yale yaliyo ya kweli, yale yaliyo sawa. Jalia tuache yale yaliyo mabaya. Bwana, wakati mtu anapoanza na kutudanganya na kumwonyesha kisogo, upesi tukatae e, e, mizaa yote michafu, mibaya na mambo ya ulimwengu, na tuyape kisogo tu na kujiondokea. Msaidie Mungu, mpendwa, tuvinyage tutengeneze, tuvinje, na utufanye kuwa mfano wa wana na mbindi za Mungu, tupate kutenda kazi kwa nguvu za Roho Mtakatifu. Tunajikabidhi kwako, huku tumeshikama, tumeshikana mikono katika jina la Yesu Kristo, amina. Hebu tusimame, ndugu Noeli.